Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram kingmax Tiny BGA ยี่ห้อนี้ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram kingmax Tiny BGA ยี่ห้อนี้ดีไหมครับ

มี252*2/400 อยากเพิ่ม 512 1 ตัว ต้องใช้ยี่ห้อเดิมหรือยี่ห้อใหม่ดีครับ
    เอาไปใช้แบบเดิม ๆ ไม่ Clock
    ใช้ xp เล่นเกมส์ we7 CM battlefield เกมส์ธรรมดาทั่วไป
    เพิ่งเริ่มช่วงวัยทำงานไม่มีเวลามานั่งเล่นเกมส์นาน เศร้า

ram เรือใบ ที่ UCC - TDDC ประมาณเนี้ย (คิดว่าพิมพ์ผิดขอโทษด้วยครับ)
    มันสำคัญยังไงกลับยี่ห้อนี้ครับ แล้วดูยังครับ อันไหนดีว่ากัน
    Value กับ Xms ต่างกันยังไงครับ

ปล.ใครจะขาย 512 บอกได้ครับ สมัครแล้วยังไม่ได้เมลล์ตอบกลับ

มี252*2/400 อยากเพิ่ม 512 1 ตัว ต้องใช้ยี่ห้อเดิมหรือยี่ห้อใหม่ดีครับ
    เอาไปใช้แบบเดิม ๆ ไม่ Clock
    ใช้ xp เล่นเกมส์ we7 CM battlefield เกมส์ธรรมดาทั่วไป
    เพิ่งเริ่มช่วงวัยทำงานไม่มีเวลามานั่งเล่นเกมส์นาน เศร้า
    ------------------------------------
    อันนี้ไม่รู้ของเดิม DUAL หรือเปล่าครับ ถ้าใช้ให้หา 256x2 เหมือนเดิมครับ เอาชิพเดียวกัรนะครับ สำหรับของใหม่
    แต่ถ้าไม่ DUAL ก็ไม่มีปัญหาครับ หรือจะดูคู่มือเมนบอร์ดประกอบเพื่อความมั่นใจก็ได้ครับ

ram เรือใบ ที่ UCC - TDDC ประมาณเนี้ย (คิดว่าพิมพ์ผิดขอโทษด้วยครับ)
    มันสำคัญยังไงกลับยี่ห้อนี้ครับ แล้วดูยังครับ อันไหนดีว่ากัน
    ------------------------------------------------------
    TCCD ครับ ของSAMSUNG ถ้าไม่ OC ก็ไม่ต่างครับ แต่ถ้าเอาไป OC แรมพวกนี่จะวิ่งได้บัสสูงกว่าชาวบ้านครับ

Value กับ Xms ต่างกันยังไงครับ
    --------------------------------------
    สำหรับคอร์แช Vaiue จะเป็นแรมมาตรฐานครับ สวน XMS ก็สามารถวิ่งบัสได้สูงกว่า ครับ แต่ถ้าไม่ OC ก็เหมือนกันนะครับเวลาใช้งานจริง

Comment

แรมที่ท่านว่า ตอนนี้หามือหนึ่งไม่ได้แล้วครับ มันเลิกผลิตไปได้พักนึงแล้วละ

TCCD UCCC แรมเพื่อโอเวอคลอก ไกลมาก

VALUE เป็นแรมไม่มีซิ้ง คัดมาแล้วว่ามันคือแรมธรรมดา ยกเว้นจะฟลุคมีชิปแรงอย่าง UCCC หลุดมา

XMS แรมที่คัดชิปแรมแรงๆใส่ไว้ แต่ปัจจุบันหายากเต็มที่ เนื่องจากมีแต่ชิปเน่าๆๆ

Comment

KingMax เป็นแรมคุณภาพปานกลางครับ ใช้ได้แต่ไม่เหมาะสำหรับการ OverClock

Comment

ผมมีคับ แรม Kingmax DDR-400 512 คับพี่

Comment

ถ้าจาเอาก้อติดต่อมาน้าคับ bluesky_vrt@hotmail.com

Comment

ราคาเท่าไหร่ครับ อยู่แถวไหน
              M/B เป็น Dual แต่จะใส่ 3 ช่องก่อน แล้วค่อยขาย 256*2
              ใครมีลงเพิ่มได้ครับ

Comment

Working...
              X