Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDMI Bravia ไม่เหมือนกับ HDMI คอม *0*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDMI Bravia ไม่เหมือนกับ HDMI คอม *0*

ซวยสิครับท่าน ผมซื้อบราเวียมา32นิ้วผมว่าจะเอามาต่อกับคอมพิวเตอร์ ดูหนังซะหน่อย
    ดั้นช่องต่อ HDMI มันม่ายเหมือนกันซะงั้นสายของBraviaมันเหมือนกับ USBยังไงไม่รู้สิครับ
    ส่วนสายของHDMIคอมนั้นมันเป็นสีขาวใหญ่ๆอาะครับซึ่งดูแล้วมันใส่เข้ากันไมได้อ่ะครับ
    ผมก็เลยต้องมาต่อแบบ DVI เอาครับเพราะว่าช่องต่อ DVIมันเหมือนกันเลยใส่กันได้
    ผมเลยอยากรู้ว่ามีวิธีที่จะทำให้ HDMI 9600GT ของผมต่อเข้ากับ HDMI Braviaที่หูเสียบเหมือน
    USB ได้ไหมครับ

โทรถามศูนย์ sony ชัวกว่าคับ

Comment

ไอ้ขาวๆใหญ่ๆที่ว่า มันน่าจะเป็น DVI ครับ รุ่น HDMI ใช่ว่าจะมีพอร์ด HDMI โดยตรงทุกตัวครับ ต้องหาหัวแปลงจาก DVI เป็น HDMI ครับ แล้วค่อยไปต่อกับจอ sony

Comment

เอ่อถามอีกนิดนะครับ Braviaมันมีช่องต่อคอมพิวเตอร์โดยเฉพาะอ่ะครับรู้สึกจะเป็น VGA นะฮะ ผมอยากต่อคอมดูหนังถ้าต่อช่อง HDMI หรือ ช่องVGAที่Braviaให้ต่อกับคอมพิวเตอร์โดยเฉพาะดีกว่าครับแล้วอันไหนมันจะชัดกว่ากันครับแนะนำด้วยครับ แล้วถ้าเกิดว่าซื้อสาย DVI to HDMI มันราคาซักเท่าไรครับงบไม่ค่อยมีอยู่ด้วยซี
        Last edited by wolfcry; 25 May 2008, 03:29:05.

Comment

HDMI มันจะเป็นช่องเล็กๆ แบบนั้นอะถูกแล้ว ส่วน สีขาวใหญ่ของการ์ดจอ มันเรียก DVI ซึ่งใช้หัวแปลงเป็น HDMI ได้

Comment

9600GT การ์ดมันไม่ได้แถมหัวแปลงมาหรือครับ
            ค่าย ati รุ่นกลางๆ 3650 2600 มันแถมมาด้วยแทบทุกยี่ห้อเลยนะ

Comment

Working...
            X