Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก PSU ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก PSU ทีครับ

ผมอยากซื้อ PSU เอาไว้เผื่ออนาคตเลยเลือกไว้ 2 ตัว แต่ไม่รู้จะเอาตัวไหนดีครับ อยากได้แบบคุ้มๆ ครับ หรือว่าแนะนำตัวอื่นอีกก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

1.RAIDMAX Power RX-630AD Modular 630watt 2,390 บาท
    2.TAGAN TG580-U38 (Type A) Power Supply 580W W/PFC 2,570 บาท
    3.TAGAN TG400-U68 Power Supply 630W 1,600 บาท <----------- ตัวนี้ต่างจากตัวที่สองมากเปล่าครับเห็นราคาต่างกันเป็น 1000
    TAGAN TG400 U68 มันจ่ายวัตต์จริงประมาณเท่าไหร่ครับ

ผมไปหาข้อมูลมาทั้ง 3 ตัว ไม่ได้ 80 plus เลยครับ ขอแค่ ใกล้เคียงก็ยังดีครับ
    Last edited by zachalich; 2 Aug 2008, 09:34:50.

ผมคิดว่า 2.TAGAN TG580-U38 (Type A) Power Supply 580W W/PFC 2,570 บาท ครับ

Comment

tagan

Comment

tagan

Comment

Originally posted by mazz View Post
          tagan
          เนียนด้วยคน

Comment

เห็นหลายคนว่า RAIDMAX Power RX-630AD Modular 630w วัตต์เต็มไม่ใช่เหรอ อยากได้ตัวนี้อ่ะหาซื้ออยู่ๆ

Comment

Originally posted by Leg View Post
              เห็นหลายคนว่า RAIDMAX Power RX-630AD Modular 630w วัตต์เต็มไม่ใช่เหรอ อยากได้ตัวนี้อ่ะหาซื้ออยู่ๆ
              เห็นว่าสวยดี แต่วัตต์เต็มจิงเท็จแค่ไหนไม่เห็นมีการ TEST ให้ดูเลยครับ เห็นมีแต่บอกกันปากต่อปาก

Comment

ตัวไหนเต็มไม่เต็มที่แน่ๆ ดูมาตราฐาน 80Plus ครับ

อันไหนมีก็ถือว่าใช้ได้ครับ

Comment

มาหาความรู้หน่อย ว่าจะถอยบ้าง

Comment

เอาไปทำใรหว่า ที่บ้าน 250วัตต์แท้ๆ เล่นกับ 5000+ BE /7900GSi500 /xms2 2x1gb /773 Ds30 เปิดถ้ามอาทิตใม่เห็นมันดับ

Comment

2

Comment

เพิ่งตอบไปในกระทู้นี้ครับ
                        ลองเข้าไปดูนะ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=250982

Comment

ใครมีผลเทสของ tagan ทุก ซีรีย์ บ้างครับ

Comment

ชอบ 2 อิอิ

Comment

ที่จริงผมก็ชอบอันที่ 2 แต่เห็นราคามันต่างจากตัวที่ 3 ตั้ง 1000 บาท น่ะครับ ช่วยแนะนำตัวที่ 3 ว่าทำไมถึงไม่เห็นมีใครตั้ง 630 watt

Comment

Working...
                              X