Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับตัวATI HIS HD3650 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเกี่ยวกับตัวATI HIS HD3650 ครับ

พึ่งจะถอยมาใหม่เลย ลองใช้ดูก็ ok ครับพอใจมากมาย

ติดตรงที่ว่า อุณหภูมิที่ดูจาก GPU-Z สูงไปนิด (ผม oc ไปที่สุดทาง

idle ที่ 60-65 full 70-75) และ Fan=0% (แต่พัดลมก็หมุนปกตินะ)

ผมอยากทราบว่า ปกติแล้ว การ์ดตระกุล HD3600 3800 นี้อุณหภูมิปกติจะอยู่ที่เท่าไหร่กันบ้าง

(พอดีผมเล่นในห้องไม่ได้เปิดแอร์นะ)

แล้วกรณีของผมถือว่าร้อนผิดปกติไปหรือเปล่า ถ้าเปิดแบบนี้ต่อไปจะมีผลเสียอะไรไหม หรือยังจัดอยู่ในเกณท์ไม่เป็นไร

ผมโหลดตัว catalyst control center 8.7 กับ driver 8.7 มาลงใหม่นะครับ
    ไม่ทราบว่าตัว 8.7 นี้มีปัญหาอะไรไหมที่เกี่ยวกับอุณหภูมิ และถ้าเทียบกับ 8.47 8.6 หรือเวอชั่นเก่าๆผมควรใช้ตัวไหนดีสุดครับ

แล้วถ้าผมจะปรับรอบพัดลม จะทำอย่างไร ใช้ rivatuner ปรับตรงๆเลยได้ไหมครับ หรือต้องทำอย่างไรจึงจะเหมาะสมที่สุด

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุก่ท่านครับ

ดันครับ ช่วยตอบทีนะ

Comment

ไม่มีคนตอบเลย

Comment

Working...
      X