Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำที่ครับ mb striker กับ DFI LANParty UT NF680i LT SLI-T2R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำที่ครับ mb striker กับ DFI LANParty UT NF680i LT SLI-T2R

ตัวไหนแจ่มในเรื่อง oc ที่สุดครับ คือ ที่ต้องการ 2 ตัวนี้ คือจะเอา nf 680i นะครับ

http://www.hothardware.com/articles/...80i_LT/?page=1

http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=235

ตอนแรกเล็ง striker แต่ หลายคนบอกมีปัญหาเยอะ เลยจะมาคบ dfi มีแต่คนบอกจ่ายไฟได้สุดยอด

ตอนนี้เอนไปทาง dfi แล้ว สวยดี ชอบสี แป๊ดๆ และมี sink nb มาให้ด้วย

เป็นผมเอา DFI ครับ

Comment

Striker ปัญหาจุกจิกเพียบครับ เห็นบนกันตรึม เป็นผม ผมก็เล่น DFI เหมือนกันครับ เค้าเป็นเจ้าพ่อ nForce มาตั้งแต่ 939 แล้ว รู้ทุกซอกทุกมุมแล้วละมั้ง

Comment

Originally posted by Amagin View Post
        Striker ปัญหาจุกจิกเพียบครับ เห็นบนกันตรึม เป็นผม ผมก็เล่น DFI เหมือนกันครับ เค้าเป็นเจ้าพ่อ nForce มาตั้งแต่ 939 แล้ว รู้ทุกซอกทุกมุมแล้วละมั้ง

เดียววันเสาร์จะไปถอยหละครับ ของ tkมีของ อยู่รึปล่าวก็ไม่รู้ วันก่อนเห็นตั้ง อยุ่ตัวเดียว

ตัวนี้แรงพอตัว ท่าน venom ลากไป 530 แรงดี ไม่น่ามีปัญหาเรื่องจ่ายไฟใช่ไหม เพราะ dfi เรื่องจ่ายไฟ ไว้ใจได้ใช่ไหม

Comment

เป็นผม มีตังค์ขนาดนี้
          ผมเลือก dfi ครับ เพราะมันจ่ายไฟแบบดิจิตรอน จ่ายไฟแม่นกว่าเดิม
          ซื้อแล้วเอามาเทสโชว์ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by hu-rah View Post
            เป็นผม มีตังค์ขนาดนี้
            ผมเลือก dfi ครับ เพราะมันจ่ายไฟแบบดิจิตรอน จ่ายไฟแม่นกว่าเดิม
            ซื้อแล้วเอามาเทสโชว์ด้วยนะครับ

เดียวเอามาโชวครับ รับรอง อิอิ ตอนนี้ลากเจ้า p5n-eกับ 6600 รู้สึกมันจ่ายไฟไม่ค่อยตรงเลย กด 1.45 แต่จ่ายจริง dropหล่นไป 1.39ได้ ocไม่นิ่งเลยอะ เลยต้องปรับ ขึ้นมาเป็น 1.48 เพื่อให้มันวิ่งแถวๆ 1.45ให้ได้ ถึงจะนิ่ง และมันไม่ค่อยละเอียดเลย
            Last edited by ballboy; 12 Jun 2007, 12:27:35.

Comment

DFI ครับ จ่ายไฟนิ่งก็มีชัยไปกว่าครึ่ง .... น่าจะ OC ได้เนี๊ยบกว่าเยอะอ่ะครับ แถมถูกกว่า Striker ด้วย

Comment

ASUS ครับ
                ( ชอบส่วนตัว เรื่องประกัน )

Comment

Silent Sink ไม่ค่อยเหมาะ กับไทยนะคับผมว่า DFI น่าเล่นกว่า

Comment

น่าสนใจมาก dfi แล้วมันราคาเท่าไหร่อะ

Comment

Originally posted by vasag View Post
                      น่าสนใจมาก dfi แล้วมันราคาเท่าไหร่อะ
                      11500 ครับ พึ่งโทรไปถาม tk มาเอง

Comment

เปลี่ยนใจมาเอา Striker มือสอง ของผมได้นะครับ ตาม ลายเซ็น

Comment

ราคาโหดมาก แต่สวยโคตร

Comment

ผมเลือกไม่ถูกเลย ausu ผมก็ชอบ เหอะๆ

Comment

Working...
                            X