Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเครื่องหน่วงตลอดเวลาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเครื่องหน่วงตลอดเวลาครับ

พอดีพึ่งอัพเกรดคอมพิวเตอร์เป็น AMD X2 4000+ , Ram 1G*2 bus 667MHz Consir , Mainboard M2N ครับ ตอนแรกลง Vista นึกว่าเป็นที่ Window เลย Format ลงใหม่เป็น Window XP แต่ยังเป็นปัญหาเดิมอยู่ , อัพเกรด Bios เป็น version ล่าสุดแล้วคับ แต่ยังหน่วงๆ คือ เมาส์ชอบหยุดค้างแป๊ปนึงตลอด ไม่ทราบว่าต้องดูตรงไหนเพิ่มเติมครับ ขอบคุณคับ

เอาส่วนที่มันเเสดงผลเยอะๆของvistaออกดูก่อนเเล้วกัน บางครั้งมันLag ของผมออกอาการที่Keyboard ปรับเร็วสุดยังหนืดเลย

Comment

ของผมเป็นเฉพาะตอนเล่นเกมส์โดยใช้ Mouse บนวินโดว์ Vista เหมือนกันครับ

แต่เล่นเกมส์ตัวเดียวกัน ใน XP ไม่เป็นครับ เลยต้องเล่นใน XP ไปก่อนครับ

Comment

Working...
      X