Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอาแบบใหนดี Com7 ไม่มีของครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอาแบบใหนดี Com7 ไม่มีของครับ..

เอา Ram ไปเครม Ram Corsair Twinx1048-3200c2 2 ตัว
    ทาง Com7 แจ้งว่าไม่มีของรุ่นนี้แล้วให้ทางเลือกมา 2 ทางไม่ทราบว่าจะเอา opttion ใหนดีครับ
    Option 1 : Ram corsair 1 ตัว 2 Gb เพิ่มเงินอีก 500 บาท
    Option 2 : Ram corsair 512 mb 4 ตัว
    ไม่ทราบว่า Option ใหนดีที่สุด

สอบถามนิดหนึงครับ
    ไม่ทราบว่า Ram Corsair Twinx1048-3200c2 2 ตัว มัไม่มีแล้วหรือในตลาดขอบคุณมากครับ

เป็นผม ผมไม่เลือกเลยครับ ผมเอา 1048-3200 C ไหนก็ได้ที่ดีกว่า แต่ยังคงเป็น 1048 Twin ครับเพราะ

Option 1 ได้ 1 ตัว 2 Gb เพิ่ม 500 บาท แต่ คุณต้องเพิ่ม 2 Gb อีกตัว เพิ่มทำ Dual (ผมไม่แน่ใจว่า
    3200 ทำได้ไหม ประทานโทษด้วย) เท่าไหร่กันหล่ะ

Option 2 ได้ 512 Mb มา 4 ตัว ผมก็ไม่เอาครับ เพราะยังไงบอร์ดมานก็ไม่ควรใส่แรมเต็ม 4 Slot อยู๋แล้ว เปลืองไฟ อีกต่างหาก

พิจารณาเอาน่ะครับ นี่คือความคิดของผม .-.

Comment

ถ้าอย่างนั้นผมควรจะทำอย่างไรดีครับ
      เครื่องผมทำงานด้าน 3D modeling ,Render Simulation ถ้าไม่ได้ Mode Dual คงทำงานลำบาก
      เวลาทำงานและถ้าหากมันเป็นอะไปอีกก็จะไม่มีอะไรคงหนักหากเป็นงานที่เร่งด่วน
      อย่างน้อยขอเอา อีกตัวยังสามารถทำงานไปก่อนได้
      Spec เครื่อง
      spec : winxP sp2
      AthlonXP X2 3800 dual core
      RAM Coresair (Twin)/400 1024*2 2G
      Main Board Asus A8N-E
      HD Segate 250G SATA2
      DVD ASUS DVD-RW
      VGA Winfast PX6800GS 256mb 256bit
      PSU Enermax 460
      ขอบคุณมากครับ

Comment

เอา 1GB*2 ให้ได้
        ไม่งั้นไม่ยอม

Comment

คือจะบอกว่า ถ้า จะเปิดdual นะครับ ขอแค่ ชิบเดียวกันเท่านั้นเองครับผม ถ้าจะให่ดี PCB แบบเดียวกัน (คือยี่ห้อเดียวกันแล้ว ก็ REV เดียวกันเท่านั้นเอง)

Comment

ไม่รู้ว่าที่เค้าจะทดแทนให้เป็น VS หรือ XMS ครับ

Comment

Working...
            X