Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา galaxy9800GT ไปเคลมของหมดต้องอัพเกรด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา galaxy9800GT ไปเคลมของหมดต้องอัพเกรด

แต่พนักงานยังไม่ทราบรายละเอียดว่าอัพไปเป็นตัวไหนได้บ้าง เลยอยากถามทุกท่านว่า ถ้าประกันเดียวกัน ALC ผมอัพไปเล่น 4850 ข้ามค่ายได้เปล่า หรือต้องband เดียวกับของเดิม

4850 ครับ เอา 4870 เลยเพ่ 5 5 5

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
      4850 ครับ เอา 4870 เลยเพ่ 5 5 5
      ไม่มีเงินขนาดนั้นซิครับ

เอาราคาซื้อ 9800GT ลบออกจากราคาปัจจบันของการ์ดที่อัพหรือเ ปล่า
      เกิดไม่ให้ข้ามค่าย สูงกว่านี้มีแต่ 9800GTX+ เพิ่มเงินอีก 3000+ แนะ

Comment

ปกติข้ามไม่น่าจะได้นะงับ (หรือแล้วแต่จะเจรจา)
        ถ้าอัพก็จะสูงขึ้นจากเดิมอีกหนึ่งระดับ ก็คือรุ่นที่ว่าไว้นั้นแหละ
        หรือไม่งั้นก็ต้องรอเขาเสนอมาอีกที ....

Comment

ทำไมมันพังเร็วจังเลย

Comment

ปกติข้ามไม่น่าจะได้นะงับ (หรือแล้วแต่จะเจรจา)
            ถ้าอัพก็จะสูงขึ้นจากเดิมอีกหนึ่งระดับ ก็คือรุ่นที่ว่าไว้นั้นแหละ
            หรือไม่งั้นก็ต้องรอเขาเสนอมาอีกที ...
            พนักงานโทรมาแจ้งว่าของเข้ามาพอดี (สงสัยกลัวย้ายค่าย) ไม่ต้องอัพแล้ว แต่ได้มาคงปล่อยย้ายค่ายจริงๆ
            ทำไมมันพังเร็วจังเลย
            ถอดเข้าถอดออกวันหล่ะ 5-6 ครั้งอะครับ ผมโรคจิตชอบ แต่งนั้นแต่งนี้ ทาซิลิโคน ขยับซิงค์ ถอดซิงค์ ใส่ซิงค์ใหม่ ล่าสุด ภาพแตก เข้าวินโดว์ มองไม่เห็นการ์ดเลย เคลมซะ ลองประกัน

Comment

ถ้าข้ามค่ายได้ ลอง 3870 ดูมั้ยครับ

Comment

ถ้าข้ามได้ก็แนะ HD4850 ครับ (แต่ไม่น่าจะได้นะครับ)
                แต่ถ้าไม่ได้ ขยับไปก็เป็น 9800GTX+ อย่างที่หลายท่านบอกล่ะครับ
                ว่าแต่ว่า galaxy 9800GT ของหมดแล้วเหรอครับ?

Comment

เลือก 4850 หรือ 9800GTX+

Comment

ถอดเข้าถอดออกวันหล่ะ 5-6 ครั้งอะครับ ผมโรคจิตชอบ แต่งนั้นแต่งนี้ ทาซิลิโคน ขยับซิงค์ ถอดซิงค์ ใส่ซิงค์ใหม่ ล่าสุด ภาพแตก เข้าวินโดว์ มองไม่เห็นการ์ดเลย เคลมซะ ลองประกัน

^
                    ^
                    ^

สมควร * - - ถือว่าเป็นประสบการณ์ ไปละกันครับ อิอิ

Comment

ไม่ต้องอัพแล้ว พอจะ้ย้ายค้าย มีของมาทันที จัดส่งมาให้แล้วอีก 3 วันไปรับได้ แถมมีเมลมาบอกอีก มันบอกอาการคือ อุณภูมิสูง ระบบไม่เสถียร แ ฮงค์ มันหมายถึงการ์ดหรือเครื่องเราอะ

ก่อนมีอาการผม oc CPU E7200 3.2 เ พิ่มไฟไป 1.16 เอง มันเกี่ยวกันมะครับ (อันนี้ไม่รู้จริงๆ)
                      ขอบคุณทุกความเห็นครับ ผมกำตังค์เตรียมไปจ่ายเพิ่มแล้วนะเนี๊ย อดเสียเงิน ได้ 9800GT มาใช่เหมือนเดิม อยากได้ 9800GTX+ อยู่เหมือนกัน 4850 ก็อยาก

Comment

9800GT นี่มันก็ 8800GT แต่งหล่อมาใหม่ แรงเท่าๆกัน -*-

น่าจะอัพไปเลยนะ

Comment

Working...
                        X