Announcement

Collapse
No announcement yet.

5.1 onboard ใช้งานได้ดีแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5.1 onboard ใช้งานได้ดีแค่ไหนครับ

กำลังจะประกอบคอมเพื่อระบบHTPCด้วย
    เลยเล็งMBที่มีช่อง optical 5.1 output (เข้าAVR)
    อยากทราบว่า output onboard ดังกล่าวใช้งานได้ดีแค่ไหนครับ
    และช่องต่อ DVI แล้วแปลงเป็น HDMI เข้า LCD นั้นสามารถถอดเสียงออกมาด้วย
    ได้หรือไม่ครับ(เห็นบางคนก็บอกได้บางคนบอกไม่ได้ครับ)

output onboard มันก็เรื่อยๆตามประสามันหละครับ เบสบวม ๆ แหลมอื้อๆ เอาเป็นว่า SB0100 ดีกว่าโข

Comment

จะทำ HTPC ทั้งที จะใช้ออนบอร์ดเหรอครับ

Comment

ถ้าต่อopticalเขาavrไม่ว่าsoundcardอันไหนก็เหมือนกัน เพราะมันเป็นสัญญาณดิจิตอลแค่0กะ1
        ส่วนDVIแปลงเป็นHDMIมันจะไม่มีสัญญาณเสียง
        Last edited by watitta; 14 Oct 2008, 15:22:37.

Comment

ถ้าใช้graphic card รุ่นใหม่ๆที่มันมี dvi to hdmi adapter มาให้รู้สึกมันจะทีเสียงด้วยนะ เพียงแต่มันไม่ได้ส่งสัญญาณระดับ HD เท่านั้น

Comment

ซาวออนบอร์ดห่วยครับสู้ซื้อ SB0100 มาใช้ยังดีกว่าเลยตัวละประมาณ 800 เองหาเอาในบอร์ดนี้หละผมก็ใช้อยู่

Comment

Working...
            X