Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Athlon x2 5200+65nm ถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Athlon x2 5200+65nm ถามหน่อย

พอดีจาไปซื้อ อยากรู้ว่า แคชมันเท่าไร แล้วคนไหนเคยใช้ ดีไหม เมื่อเทียบกับ core 2 duo E7400

รบกวนบอกหน่อยนะ

L2 2x512K เท่ากับ 1M ครับ
    ส่วนเรื่องที่ว่าแรงกว่า E7400 ไหมต้องรอ Rep.ถัดไป ผมไม่สามารถตอบได้ เพราะไม่เคยใช้ E7400 ครับ พอดีที่บ้านจน เลยใช้แต่ AMD มา 10ปีได้แระ อิ อิ

Comment

ถ้าจะให้เทียบ E7400 แพงกว่าครับ.....

Comment

เอาเงินซื้อ E740 ไปซื้อ x5200 เหลือเงิน เมาได้อีกคับ

ข้างล่างว่าไงคับ

Comment

Originally posted by JetDo_Craf View Post
          เอาเงินซื้อ E740 ไปซื้อ x5200 เหลือเงิน เมาได้อีกคับ

ข้างล่างว่าไงคับ
          ตามท่านนี้เลยคับ อิอิ

Comment

Originally posted by freedomblack View Post
            พอดีจาไปซื้อ อยากรู้ว่า แคชมันเท่าไร แล้วคนไหนเคยใช้ ดีไหม เมื่อเทียบกับ core 2 duo E7400

รบกวนบอกหน่อยนะ
            x2 5200+ L2 2x512K ครับ ไม่ทราบว่าเอาไปใช้ทำเหรอครับ ถ้าไม่ทำอะไรมากก็ x2 5200+ ไม่ก็ E5200 ประหยัดเงินกว่า

Comment

เอาไว้เล่นเกมดูหนังอะนะ ขอบคุณพี่ๆมากงับ

Comment

ผมก็ใช้อยุ่ครับ แรงง
                ลากไป 3.6

Comment

Originally posted by dipdc View Post
                  ผมก็ใช้อยุ่ครับ แรงง
                  ลากไป 3.6
                  ท่านลากยังไงถึงได้ขนากนั้นคับ ของผม3.2ก้อแย่ละ

Comment

ไปยังไงอะ 3.6 โอ้ว แรงมั๊กมาก+

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=492665

Comment

เอาเดิมๆ เทียบกับเดิมๆ ผมว่าใช้งานทั่วๆ ไป ไม่ต่างนะครับ

เล่นเกมส์ ก็จะต่างกันบางเกมส์อย่าง Crysis ตรงนี้ ละเอียดอ่อนมาก ครับ E7300 ยังกินเลยครับ

แต่ X2 5200+ ก็แรงแบบไม่น่าเกลียดละนะ ไหลๆ ไวๆ ชิวๆ แล้วนะครับ อยู่ที่ว่า ในเมื่อ 5200+ ที่แรงขนาดนั้นน่ะ

คุณพอใจกับมันรึยัง ?

Comment

ต่างกันเเค่เกมเดียว คือ crysis...

Comment

ใช้อยู่ครับ @3.1 เย็นๆ สบายๆ เล่นเกมส์ลื่นๆ

จากที่เคยลองใช้ E7200 มา ผมรู้สึกว่า มันก็ตอบสนองได้ดีพอๆกัน

แต่ก็นะ มีความรู้สึกว่า 5200+ มันโหลดเกมส์ได้ไวกว่าอยู่ ^_^

Comment

3.6 ไฟเท่าไรหรอครับ ผมจะขึ้นไป 3.1 ก็ยากและ แต่เสียดาย บอร์ด ECS มันปรับตัวคูณไม่ได้นี่สิ

Comment

โอ...3.6 GHz โหดมากๆ

Comment

Working...
                              X