Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Creative Audigy Value 7.1 CH.....ต่อเน็ตไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Creative Audigy Value 7.1 CH.....ต่อเน็ตไม่ได้

ใช้ Creative Sound Blaster Audigy Value 7.1 CH / 24 BIT IT Market.(ตัวนี้ลองรับ 64bits ด้วยครับ)

แล้วพอต่อเน็ต โมเด็มธรรมดา (56k) คอลเน็กเสร็จเครื่องจะรีสตาทร์ เองครับ
    เป็นเพราะอะไร คับ สิ่งที่รองทำแล้ว
    1. เปลี่ยน slot ยังไม่ได้ผล
    2. นึกว่ามีการชนระหว่าง ออนบอร์ด กับ ตัวการ์ด ก็ไปปิดใน ไบออส แล้ว ก็ไม่ได้ผล
    3. ลง วินโดว์ใหม่ XP 2002 ,XP 2006 v.9 , XP Darkฯ ก็ไม่ได้ผล
    แล้วผมจะทำยังไงต่อดีครับ อ้อ ลืมบอก IRQ ไม่แน่ใจ แต่เท่าที่ดูไม่มีการชน
    บอร์ดที่ใช้เป็นเครื่องของยี่ เบลต้า socket 478 ...คือสเปก ที่การ์ดรองรับเครื่องผ่านหมดครับ
    ช่วยหน่อยนะครับ ถ้าไม่ได้ เสียดายเงินแย่เลย.....

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่ทราบว่าตัวบอร์ดมี PCI กี่ Slot ครับ แนะนำให้ลองสลับให้มันครบทุกกรณีเลยครับ

Comment

sound ใส่ไว้เฉยๆ เอา โมเด็มสลับแทน

Comment

ผมก็เคยเป็น ใช้ board asrock conroe xfire เป็นเหมือนคุณเลย
        ส่งไปถาม support ของ asrock มันก็ตอบไม่ได้
        ลองเปลี่ยน pci slot แล้วก็ไม่ได้
        ผมเลยไปใช้ net hi-speed ผ่าน lan เลยครับ

Comment

ไม่เคยเจอครับ เพราะผมก็ใช้เน็ตแบบเดียวกับคุณ tripple_m มา เกือบ 3 ปีแล้วครับ แล้วเมื่อก่อนตอนต่อเน็ต 56k ก็ไม่ได้ใช้แบบ PCI มาตั้งนานแล้วครับ ใช้ Azutech USB ก็เลยไม่เคยเจออาการนี้ครับ

เพราะตอนนี้ ผมก็ใช้ Sound Blaster Audigy Value 7.1 ch ตัวเดียวกับ เจ้าของกระทู้แหล่ะครับ

Comment

ลองใช้วิธีนี้คับ แก้ไขได้..

ใช้ ADSL ไปเลย.....แจ๋วขอรับ
            ค่าใช้จ่ายต่อเดือนใกล้เคียงเลย

Comment

หรือว่าท่าน ลองเปลี่ยน Modem in หรือยัง

เทส โมเด็ม ผ่านหรือเปล่า (มออินโฟ น่ะ)

Comment

ลองทุกทางแล้วครับ
                เปลี่ยน slot ก็แล้ว เปลี่ยนทั้ง in ทั้ง ex ไม่ได้ทั้งนั้น

Comment

ไฟจ่ายไม่พอรึป่าว

Comment

ที่ว่าลองทั้ง In ทั้ง Ex ไม่ได้นี่คือต่อ Modem ที่เป็น External ก็ยังไม่ได้หรือครับ แปลกๆนา

Comment

ใช่คับ ตอนแรกผมเองก็ใช้ internal modem พอไม่ได้ก็เปลี่ยนเป็น usb ext model กะว่าจะไม่ชน irq กัน
                      แต่มันก็เป็นเหมือนเดิม สุดท้ายต้องยอมแพ้ไปเล่น hi-speed แทน
                      แล้วก็รู้ว่าไม่ใช่เล่น modem เลย เพราะค่าใช้จ่ายใกล้ๆกัน แต่ประสิทธิภาพต่างกันหลายเท่า

Comment

Working...
                      X