Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีเข้าไปใน Program Files เครื่องอื่นในวงlan

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีเข้าไปใน Program Files เครื่องอื่นในวงlan

ประมานว่าผม share ไดร์ C: ไว้ทุกเครื่องนะครับแล้วเวลาดึงข้อมูลใน ไดร์ C: ดึงได้ปกติแต่จะเข้าไปดึงจาก Program Files ไม่ได้อะครับไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรแต่ มันจะมีอยู่1เครื่องที่ใช้ FAT32 ไม่ได้ใช้ NTFS อะเข้าไปดึงใน Program Files ได้ แต่มันสามารถดึง(copy) ได้อย่างเดียว ประมานว่า เราเล่นอยู่เครื่อง1 copy งานจากเครื่อง1แล้วเข้า network ไป past ที่ไดร์C:เครื่อง2ไม่ได้ แต่ FAT32 ทำได้เลยอยากจะถามว่าทำอย่างไรครับสำหรับ FAT NTFS

ดันๆๆๆๆ อยากรู้จริงๆงับ

Comment

ต้องไปปิด simple file sharing ใน tools -> folder option -> view ก่อนครับ
      หลังจากนั้นจะสามารถ share ได้โดยไปกำหนดpermission ในแต่ละfolderที่shareครับ

Comment

Working...
      X