Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง การ Flash Bios --- Notebook ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง การ Flash Bios --- Notebook ครับ

ช่วยผมหน่อยครับ ... คือว่า จะ Flash Bios -- Notebook (Compaq presario 2100)

model 2113AP

....................... มัน Flash ไม่ได้เลยครับ มีข้อความสีแดงๆ บอกว่า .........................

Cannot flash when memory manager (e.g. HIMEM) are present ..

ต้องทำยังไงครับ .. ใน bios ไม่มีที่ให้ปิด เมนูนี้เลย

.......................................................................................................

คือว่า โน้ตบุ๊กตัวนี้มันมีปัญหา คือ CPU athlon xp 2000+ บางทีก็ 1.66 Ghz , บางทีก็ 900 mhz

ดูใน cpu-z ตัวคูณมันเปลี่ยนไปมา ระหว่าง 7 กับ 12.5 คับ
    ก็เลยว่าจะ Flash bios ใหม่ แต่พอจะแฟลชแล้ว มีข้อความมาบอก อย่างที่กล่าวไว้ข้างบน

ช่วยแนะผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆๆ

คือว่า โน้ตบุ๊กตัวนี้มันมีปัญหา คือ CPU athlon xp 2000+ บางทีก็ 1.66 Ghz , บางทีก็ 900 mhz

ดูใน cpu-z ตัวคูณมันเปลี่ยนไปมา ระหว่าง 7 กับ 12.5 คับ <<<<<< ระบบประหยัดพลังงานครับ ลดตัว X เมื่อไม่ได้ใช้งาน

Comment

ง่ะ ... จริงเหรอครับ ...

ขอบคุณมากครับ โง่อยู่ตั้งนาน

Comment

Working...
      X