Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าE2160 OCไปที่3.0จะแรงกว่าE4500เดิมๆมากไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าE2160 OCไปที่3.0จะแรงกว่าE4500เดิมๆมากไหมคับ

คือผมอยากรู้อะคับว่าจะแรงกว่ากันมากไหม
    ขอบคุณมากนะคับ
    ถ้าไม่มากน้องผมมันจะใช่แค่E4500เดิมๆพอคับ

นิดหน่อย

Comment

แรงกว่าซิครับ E4500 มันแค่ 2.2GHz เองครับ

ถ้าถามว่ามากไหม มันก็ไปจี้ตูดซีพียูเดิมที่วิ่งที่ประมาณ 3 GHz นั้นละครับ เพราะเวลาคุณ OC แล้ว FSB ของทั้งระบบทั้งหมดจะมีความเร็วสูงขึ้นตามครับ

Comment

แรงกว่าครับ ไม่เอา 4500 มา oc 3.2 ละครับ จะได้แรงกว่า อิอิ

Comment

แรง
          เหอะๆๆๆๆ

Comment

มากหรือเปล่าแล้วแต่กรณี และโปรแกรมที่ใช้เทสด้วย รวมถึงสเป็กโดยรวมของแต่ละเครื่อง ใช่ว่ายึดที่ความเร็วของ cpu เพียงอย่างเดียว

ปล.ถึงว่างัยงับว่าแล้วแต่กรณี (แต่แรงกว่าแน่)

Comment

ขอบคุณมากนะคับทุกท่าน
              สำหรับคำตอบคับ

Comment

Working...
              X