Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลากซีพียูไม่ไปเลยเอาแรมมาเผาเล่น Apacer DDR2/667

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลากซีพียูไม่ไปเลยเอาแรมมาเผาเล่น Apacer DDR2/667

เหอๆ...นังลากซีพียูจนเจ็บเอว ดันยังไงก็ดันไม่เข้า เอ้ย...ไม่ไป ได้แค่ 380*9 ไม่รู้ว่าตันที่ซีพียูหรือว่าตันที่บอร์ด P5K SE ช่วยชี้แนะด้วย ข้าน้อยยังอ่อนหัด

มาแว้วๆ..เมื่อคืนเน็ตไม่วิ่งอัพรูปไม่ได้

ลากไปหยุดที่ 3.4 เซ็งเป็ดเลยครับ 385*9 ไฟ 1.6 เปิดไม่ติดซะงั้น ไปดูแรมกันดีกว่า

ลองลากเล่นๆ แรมถูกๆ Apacer DDR2 512*2/667 อันนี้ไฟ 2.1 CL กดไม่ลงปล่อยหลวมๆจริงๆแล้วยังไม่ได้ลองกด เวลาน้อย รีบๆ อิอิ..

ไฟ 2.15 ตามสเต็ปนะครับ ไฟ 2.1 ก็บูสได้นะวิ่ง 920 ซิวๆ

วิ่งที่ 1000 อัดไฟที่ 2.2 แต่ก็ผ่านไปด้วยดีนะครับ

ไปต่อที่ไฟ 2.25 นะครับ ขยับขึ้นมาอีกหน่อย กะว่าจะเอาไห้แต๊ป

สุดท้าย แล้วก็ท้ายสุดแล้วครับกับไฟ 2.3 วิ่งกันสุดๆที่ 1040 ไม่มีผลเทสไห้ดูนะครับ นั่งเทส PI 32M
    ยังไม่ทันเสร็จมีเสียงสวรรค์สั่งไห้ปิดคอมนอน เลยไม่มีรูปมาไห้ดู อิอิ...

เป็นยังไงกันบ้างครับกับ DDR2/667 Apacer ถูกๆที่บัส 1040 ถือว่าทำได้ไม่เลวเลยนะครับ ผมลากไม่ค่อย

เป็นเลยได้แค่นี้ ถ้าได้ท่านเซียนชี้แนะคงจะได้ไกลกว่านี้ ยังไงก็ช่วยรับไว้พิจราณาด้วยนะครับ
    Last edited by one; 29 Jan 2008, 15:17:59.

สุ้ๆ

Comment

สู้ๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        สุ้ๆ
        Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        สู้ๆ
        แหมท่าน วิกร กับท่าน อิมพีเรียล เข้ามาไห้กำลังใจ ขอบคุณมากครับ

Comment

แรง

ลากได้ไกลดีจัง กด CL ต่ำกว่านี้ได้ใหมท่าน Apaer ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

อู้ฮู้ แบบนี้ แรงกว่าเครื่องผม เป็น 10 เท่าเลยครับ อิอิ INTEL นี้ มันยอดจริงๆ ครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน1 View Post
              ลากได้ไกลดีจัง กด CL ต่ำกว่านี้ได้ใหมท่าน Apaer ราคาเท่าไหร่ครับ
              ยังไม่ได้ลองครับเดี๋ยวไว้ต้องลองไม่รู้ว่าจะวิ่งที่ CL ต่ำได้หรือป่าว ส่วนราคาก็ไม่แพงครับ 512/667
              อยู่ที่ 540 บาท ก็ถือว่าคุ้มครับ

Originally posted by wikorn View Post
              อู้ฮู้ แบบนี้ แรงกว่าเครื่องผม เป็น 10 เท่าเลยครับ อิอิ INTEL นี้ มันยอดจริงๆ ครับ
              คงสู้ของพี่วิกรไม่ได้หรอกครับ ผมคล็อกไม่ค่อยเป็นอะ ลองมั่วดูก็ได้อย่าที่เห็น อยากไปวิ่งที่ 3.6 แต่
              ก็หมดความสามารถ พี่วิกรพอมีสูตรใหมล่ะ สอนหน่อยจิ

Comment

กร๊ากกกกกกก แรมกากๆ แต่ความแรงทำไมไม่กากฟะ..อิอิ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                  กร๊ากกกกกกก แรมกากๆ แต่ความแรงทำไมไม่กากฟะ..อิอิ
                  อิอิ....ถ้าเอาเชือกมัดแล้วลาก กาก แน่ๆ

Comment

เพิ่มเติมอีกหน่อย กับ CL 5-5-5-15 ไฟ 2.2V ลอง 4-4-4-12 เปิดไม่ติดสงสัยจะต่ำไป ไม่กล้าอัดไฟเพิ่ม
                    กลัวแต๊ป อิอิ...

Comment

กร๊ากกกกกก
                      อัดใหญ่ เด๋วแต๊ปรอก..อิอิ

Comment

แรมแรงงิ เดี๋ยวว่างๆ อัดโชว์มั่งดีกว่า อิอิ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                          กร๊ากกกกกก
                          อัดใหญ่ เด๋วแต๊ปรอก..อิอิ
                          สู้ Kingston ของท่านไม่ได้หรอก ขอยืมมาอัดมั่งได้ป่าว

Comment

Working...
                          X