Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ครับ ช่วยตอบให้หายสงสัียทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ครับ ช่วยตอบให้หายสงสัียทีครับ

ผมสงสัยว่า ระหว่าง Socket AM2 กับ Socket 940 มันต่างกันอย่างไร หรือว่ามันคืออันเดียวกัน

คือผม ดูจากเว็บ ราคา cpu และก็เว็บทั่วๆๆไปแล้วผมก็งง

ตัวอย่าง เว็บ http://www.magmareport.com/price_category.php บางตัวจะเป็น am2 บางตัวก็ 940

เว็บ advice เป็น Socket 940 ทุกตัว

ตกลงแล้วมัน แตกต่างกันรึเปล่าครับ แล้วถ้ามันต่างกัน อันไหนดีกว่ากัน

มีใครช่วย ตอบได้มั้งครับ

Comment

อีนเดียวกันครับ มันมีขา 940 ขา พอๆกะขากิ้งกือ-*- ส่วน AM2 มันเป็นชื่อสถาปัตยกรรมงับ ตอนนี้มี AM2+ แล้วใหม่กว่าแต่มีขาเท่ากันงับ ใส่บรอท์ดเดียวกันได้

Comment

แล้ว ที่ขายๆๆกันในเว็บอะครับ เดี๋ยวนี้เป็น am2+ ทั้งหมดเลยป่ะครับ

Comment

ไม่ใช่ครับ AM2+ ส่วนใหญ่จะเป็นฟีน่อมครับ AM2 ก็คือ X2 ทั่วไป ส่วนใหญ่ AM2 จะลงท้ายด้วย + ครับ เช่น 5000+ ครับ

Comment

อีกนิดครับ

ไหนๆๆ ก็ขอรบกวน อีกนิดครับ

ไอ้ตัว AMD2 (940) X2 BE 2300 มันแตกต่างกับตัว

AMD2 (940) X2 Athlon 4xxx

มันแตกต่างกันยังไงครับ เห็นตัว BE2300 ราคา ค่อนข้างแพง

Comment

BE กินไฟน้อยกว่าครับ

Comment

940 มี3แพลตฟอร์มครับ 1. 940 Sever 2. 940 AM2 3. 940 AM2+

ซึ่ง 940 Sever หาแทบจะไม่มีแล้วครับ โดยมากที่บอกว่าเป็น 940 ก็จะเป็น AM2หรือAM2+ ก็ดูที่โมเดลเอาแล้วกันครับ
                ----------
                BEซีรี่เป็นตัวประหยัดไฟครับ ใช้ไฟน้อยกว่าในระดับสัญญานาฬิกาที่มากกว่าครับ อย่าจำสลับกับตัวแบล๊คนะครับ
                Last edited by eXzato; 19 Apr 2008, 21:29:18.

Comment

อะ ขอบคุณมากครับ ให้ความกระจ่างได้เยอะเลย

Comment

สงสัยอะไรอีกป่าวท่าน

Comment

5000+Black Edition
                      กับ ธรรมดา มันต่างกันยังไง

Comment

Originally posted by banknow View Post
                        ผมก็เพิ่มหัดเล่น amd นะครับ ตัว BE ต่งกับตัว ธรรมดาตรง ตัว BE ไม่ล็อคตัวคูณครับ(ตัวธรรมดาไม่รู้ว่าล็อคหรือล็อคน้อยกว่าตัวBE อันนี้ผมก็ไม่รู้จริงๆครับ เพราะซื้อมาก็เลือกตัว BE เลยครับ)อีกอย่าง BEบางรุ้นไม่มี sink มาให้ เช่นตัว 5000BE ครับ

Comment

Originally posted by banknow View Post
                          5000+ เดิมๆ จะเป็น 13x200 และตัวคูณไม่สามารเพิ่มมากกว่า 13 ได้คับ ส่วน Black Edition มีตัวคูณให้ท่านใช้แบบชิวๆ ถึง 25 คับ

Comment

Working...
                          X