Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD DELL SP2208WFP นี่เป็น Panel อะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD DELL SP2208WFP นี่เป็น Panel อะไรครับ

รุ่น SP2208 จอกระจกนะครับ
    รุ่นนี้เป็น Panel TN เหมือน 2208 WFP Ultra Sharp รึเปล่า

ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ สองรุ่นนี้ เลือกไม่ถูก
    ในใจก็อยากได้ SP2208 เพราะสเป๊กดีกว่า response time 2ms น่าจะเล่นเกมได้ดีกว่า
    แต่ติดเรื่องที่มันเป็นจอกระจก ได้ยินว่าใช้นานๆแล้วปวดตา กับอ่านตัวหนังสือไม่ชัด ไอ้เราก็ต้องใช้ทำงานทั้งวันด้วยสิ

น่าจะเป็น panel TN นะครับ

ใช้งานทั้งวัน เลือกเป็นตัว 2208WFP ดีกว่าครับ ราคาถูกกว่าประมาณ800 มั้ง

Comment

TN 100%

Comment

Working...
      X