Announcement

Collapse
No announcement yet.

(ตัวเต็ม) Windows Live Messenger 9 โปรแกรมแชต ของคนทั่วโลก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (ตัวเต็ม) Windows Live Messenger 9 โปรแกรมแชต ของคนทั่วโลก

(ตัวเต็ม) Windows Live Messenger 9 โปรแกรมแชต ของคนทั่วโลก
    Windows Live Messenger 9: ชื่อโปรแกรม ก็คงจะคุ้นหูดีอยู่แล้ว ตอนนี้ได้ออก Windows Live Messenger 9 Full ตัวเต็มที่สมบูรณ์มาแล้วที่นี่ โดยตัวนี้มีขนาด 128 M รูปร่างสีสันสดใสและดูใช้ง่ายและสวยงามอย่างยิ่ง ผมทดลองใช้แล้วติดใจเลยครับ
    ลองดูภาพตัวอย่างด้านล่างได้เลยนะผมตั้งใจนำภาพมาให้ดูด้วย และที่สำคัญตัวนี้เป็นภาษาไทย

คุณสมบัติพิเศษของเวอร์ชั่นนี้
    1.สามารถตั้งเสียงตอน Signin ของตัวเองได้5วินาที
    2.สามารถออนหลายบัญชีพร้อมกันได้ โดยไม่ต้องพึ่ง Plus!
    3.สามารถออนเมล์เดียวกันแต่หลายเครื่องซ้ำๆกันได้ โดยที่อันเดิมที่ออนอยู่ไม่หลุด (สามารถ Control ได้จากตัวที่ออนล่าสุดว่าจะให้ Signout ตัวไหนทิ้งก็ได้)
    4.สามารถใส่รูปภาพเคลื่อนไหว .gif แทนรูปตัวเองที่นิ่งๆให้กลายเป็นขยับได้
    6.สามารถตั้งเสียง Signin ของคนอื่นได้
    7.ลิงค์ใน Personal Status Message สามารถคลิกได้ใน Messenger contact list และอื่นๆ
    (ขอบคุณข้อมูลบางส่วนจาก bbs.thaiz.org/thread-8799-1-1.html)

Download(หากซ้ำยังงัยก็ขออภัยด้วยนะครับ)
    http://www.skupload.com/ms_nv9.html

ภาพตัวอย่าง

ดีครับ ใช้ Beta มานานแล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับ จะลองดู

Comment

กับโปรแกรมแชทขนาด 128 เมก ไม่ไหวอะครับ

Comment

ลองใช้ดูครับผมก็ใช้ตัวภาษาไทยอยู่ ของเค้าดีจริงครับ ลองเล่นๆดู

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
            กับโปรแกรมแชทขนาด 128 เมก ไม่ไหวอะครับ

128M ซากิตๆ ครับ

Comment

ไมมันใหญ่จัง

Comment

มี MSN Plus ออกมารองรับรึยังคับ

Comment

ขอบคุณครับ ไม่รู้ตัวเต็มตั้งให้แสดงเป็นชื่ออีเมลล์ได้ยังครับ

Comment

ใช้อยู่ครับใช้ตั้งแต่ตัว beta ละแต่ขนาดมันก็ใหญ่ไปจริงๆ

Comment

ใช้ plus ได้แต่ทำไมผมไม่เห็นชื่อคนอื่นเป็นสีอะครับ มันกลายเป็น code หมดเลย

Comment

รอplusตัวใหม่ออกค่อยใช้อ่ะ ...

Comment

Plus สำหรับ WLM 9 ออกแล้วนะครับ ออกนานแล้วด้วย
                          ลองใช้แล้วปรากฏมีปัญหากับการแสดงผลภาษาไทยเลยกลับไปใช้ 8.5 เหมือนเดิม =[]=

Comment

Originally posted by exFictitiouZ View Post
                            Plus สำหรับ WLM 9 ออกแล้วนะครับ ออกนานแล้วด้วย
                            ลองใช้แล้วปรากฏมีปัญหากับการแสดงผลภาษาไทยเลยกลับไปใช้ 8.5 เหมือนเดิม =[]=
                            รู้สึกว่า ตัวนี้ มีให้เลือกแบบ ภาษาไทย นะครับ ลองดูใหม่ ผมใช้อยู่ ปัญหาแค่ มองไม่เห็น สี แต่เห็นเป็นโค๊ดแทน

Comment

ลงเสร็จลบออกไปเรียบร้อยเเล้วครับเพราะชื่อมันเป็น code ครับ ไม่งามๆ อิอิ

Comment

Working...
                              X