Announcement

Collapse
No announcement yet.

maxnet แพกเกจ indy มีปัญหากับ steam หรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• maxnet แพกเกจ indy มีปัญหากับ steam หรอครับ

ผมไปเจอกระทู้นี้มา

http://www.play.in.th/forum/index.php?topic=126.0

เรื่องก็ประมาณว่า maxnet จะอัพเดตไม่ผ่าน จะขึ้นแต่ 0% และอีกหลายๆอย่าง

งี้ถ้าผมจะซื่อแผ่นแท้ left4dead มันก็ต้องเล่นผ่าน steam ใช่ป่ะครับ แล้วจะเล่นได้ป่าวอะเนี้ย

ผมก็ใช้maxnet indy ออนsteamไม่มีเห็นมีปัญหาไรนิครับ ก็ยังอัพเดทได้ปรกตินะ

Comment

ไปลบ Data Steam ออกครับ ตัว Steam.dll ครับ ลบแล้วลองเปิดใหม่จะอัพตัวล่าสุดเลย

Comment

Originally posted by ketaro121 View Post
        ไปลบ Data Steam ออกครับ ตัว Steam.dll ครับ ลบแล้วลองเปิดใหม่จะอัพตัวล่าสุดเลย
        Data Steam มันอยู่ตรงไหนครับ

Comment

ก็ใน Folder ของ Steam ไงละครับให้ลบ Steam.dll ได้เลย

ถ้าลบแล้วยังไม่ได้เดี๋ยวเอา Steam ของผมไป Update 100% แล้ว

Comment

โฟรเดอร์ Steam ผมมีแค่เนี้ย

ใน bin ก็มี SteamService.exe

ใน Public ก็มี steam_tray ที่เป็นไฟล์รูปภาพ
            Last edited by jonoaugi; 26 Apr 2009, 16:17:41.

Comment

ดันๆ ตอนนี้ update ได้แล้วแต่พอ login ก็ค้างอีก

Comment

indy ถ้าจะอัพเดดหรือจะโหลดไรที่ไฟล์ใหญ่ๆแนะนำให้ทำช่วงตี 2 ถึง 9 โมง

Comment

ลองวิธีนี้ดูครับ
                  http://www.xgn.in.th/community/steam...t-indy-stream/
                  Last edited by littlejazz; 17 Nov 2009, 12:57:03. Reason: แก้linkผิด

Comment

ผมก็ใช้อินดี้ครับ 4เมก จำได้เลยผมลงสตีมเพื่อเล่น MW2 ออรไลน์ตอน 2 ทุ่มครับ อัพเดทเร็วนะ ประมาณ 10 นาทีก็ได้แล้วครับ ก็งงเหมือนกันเห็นคนอื่นบอกว่าอัพสตรีมลำบาก แล้วปัจจุบันผมก็ล๊อคอินสตรีมทิ้งไว้ตลอดเลยนะครับ ตอนเปิดเครื่องก็ปกติดี ไม่มีล๊อคอินไม่เข้า แต่เวลาเข้าไปเล่นเกมส์ MW2 ออนไลน์ ก็จะแลคบ้างไม่แลคบ้างครับ แล้วแต่ช่วงเวลา ถ้าเล่นช่วงหัวค่ำก็แลคกระจาย แต่ถ้าเล่นบ่าย ๆ หรือดึกมาก ๆ ก็ไม่แลคเลยครับ สามขีดเขียวตลอดเลย

Comment

ใช่ครับ ถ้า ช่วงเที่ยงไปจนถึง 4 ทุ่ม (หรือเที่ยงคืนในบางวัน) คุณจะรุ้สึกเลยว่า คุณซื้อเกมแล้วต้องเล่นผ่าน Steam นั้น เหมือนคุณเอาเงินไปทิ้งเลยละครับ เพราะ มันเล่นไม่ได้ log in ไม่ผ่าน และปัญหาอีกมากมาย
                      แต่มีอยู่ช่วงหนึ่ง Steam เข้าเร็ว โหลดเร็วมาก กับ maxnet indy แต่มันก็แค่ 1-2 เดือน หลอกให้เราดีใจ วะ ฮ่าๆๆ

Comment

True ครับ โหลดฉลุย ไม่เคยนมีปัญหากะสตีมสักครั้งเลย - -

Comment

Working...
                        X