Announcement

Collapse
No announcement yet.

[B]ช่วยหาบอร์ดแบนี้ให้ทีครับ[/B]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [B]ช่วยหาบอร์ดแบนี้ให้ทีครับ[/B]

socket cpu LGA775 subport C2D/PD/P4
    Ram subport DDR/DDR2
    Graphic subport PCI-E x16/AGP x8

แบว่าใช้ได้หมดนะครับ เห็นมีตัวใหม่ของ ASRock แต่ติดที่ PCI-E มันวิ่งแค่ x4 เองซึ่งน้อยกว่า AGP อีก
    พอดีมีโครงการจะอัพขึ้นไปทีละอย่าง เลยอยากใช้เมนบอร์ดที่มันควบคู่กัน ของเก่าจะได้ไม่ทิ้งไปโดยเปล่าประโยชน์
    ตอนนี้ใช้ P4 อาจจะเปลี่ยนเป็น C2D
    Ram DDR กะจะเป็น DDR2
    AGP ก็จะเป็น PCI-E

ก็ค่อยๆอัพสิครับ แล้วค่อยขาย mb แล้วซื้อ mb ใหม่ ผมก็ทำแบบนั้นมาแล้ว
    บางคนเค้าไม่สนใจตรง 4x 8x 16x เท่าไรครับ จุดประสงค์หลักของ mb คือความคุ้มค่าครับ เหมาะสำหรับคนที่ทุนน้อยหน่อย ค่อยๆอัพทีละชิ้นครับ
    เท่าที่ผมรู้ตัวที่มีความสามารถแบบที่คุณต้องการมันไม่มีนะครับ
    ส่วน asrock คุณขายต่อก็ยังได้ราคาอยู่นะ เพราะบางคนเค้าก็ไม่มีทุนทรัพย์ที่จะอัพทีเดียวทั้งแรม vga cpu หรอกครับ

Comment

ถ้าคิดจะเอาพวกของเก่าๆมาใช้อยู่ก็ดีนะครับประหยัดดี แต่ถ้าคิดจะอัพขึ้นอีกในอนาคตก็น่าถ้าเริ่มต้นเลยดีกว่า กลัวว่าถ้าหาบอร์ดแบบนี้มาพอจะปล่อยมันจะไม่คุ้มกันนะ(หรืออาจคุ้มหว่า อิอิ) อีกอย่างมันหายากอ่ะถ้าจะเอาทั้ง PCI-E x16 AGP x8

Comment

Working...
      X