Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเพิ่มแรมโน๊ตบุค ต้องทำยังไงมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเพิ่มแรมโน๊ตบุค ต้องทำยังไงมั่งครับ

เป็นโน๊ตบุค ยี่ห้อ Acer รุ่น Extensa 2308NLCI ตอนนี้มีแรมอยู่ 256 ไม่รู้ว่าบัสเท่าไหร่

เวลาไปซื้อแรมที่ร้านต้องบอกเค้าว่ายังไงครับ อยากได้เพิ่มอีก 512 ซัก 1 ตัว

แล้วก็อยากซื้อมาใส่เองเหมือนเครื่อง pc น่ะครับ

แนะนำด้วยนะครับ

ถ้าไม่อยากคิดไรมากก็ไปที่ศูนย์เขาสิครับ ผมว่าเขาน่าจะแนะนำให้ได้ ส่วนถ้าอยากจะอัพเองก็ให้ลองไปเช็คในเว็บของโทรถามศูนย์ก่อนว่ารุ่นของคุณสามารถใช้แรมยี่ห้ออะไรได้บ้าง ความเร็วได้เท่าไหร่บ้าง ถามเสร็จก็ไปร้านซื้อและเปลี่ยนเองครับ ซึ่งจริงแล้วมันก็ไม่ยากนักแต่ถ้ามีอะไรผิดพลาดขึ้นมาคุณต้องรับผิดชอบเอาเองนะครับ

Comment

Working...
    X