Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B Abit มันเป็นเมนบอร์ด ราคาถูกหรือแพงครับ แล้วมันดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B Abit มันเป็นเมนบอร์ด ราคาถูกหรือแพงครับ แล้วมันดีไหมครับ

พอดีคิดจะซื้ออ่ะครับ

เป็นบอร์ดที่คุ้มครับ ถ้าเทียบกับราคา แรงๆระดับนึง

แต่ประกัน คุ้มดี คุ้มร้าย คับ ^^"

Comment

saveway เขาผูกขาดเจ้าเดียวคับ จากที่ดูรีวิวบอดก้อแรงดีคับ oc ได้ดีพอสมควรคับ^^"

Comment

บอร์ดดีนะ ใช้อยู่ แต่บางรุ่นอาจแรงไม่เท่า dfi แต่บางรุ่นก็แรงกว่า dfiอีกนะ

อย่างตัวที่ผมใช้เนี่ย เพื่อนผมเอา x2 ไปลากได้3.3อะ หุหุ แรงมากๆอะ

ที่สำคัญ biosน่าคบกว่า dfi นะในความคิดผม คือ dfiถ้าคนไม่เซียนนี่เจอเขาไปนี่ลากไม่ไปเลยนะ

Comment

อยู่ในเกณฑ์ดีเลยครับ ความแรงก็ระดับกลุ่มบนๆ แม้จะไม่โดดเด่นเป็นหัวแถว แต่เรื่องอึดนี่คอนเฟิร์ม อย่างว่าละครับประกันคุ้มดีคุ้มร้ายและมีเจ้าเดียวด้วย
          บ้านเราเลยไม่ดังเท่าไหร่

Comment

โคตร แจ่มคับพี่น้อง ประกันก็ OK ไม่เรื่องมาก
            OC ลากได้ไม่ยากเย็น รายละเอียด เพียงพอแต่การ OC
            แต่ราคา อาจดูสูง ไปบ้างในบางรุ่น

Comment

เป็นmbกลุ่มบน ส่วนถ้าเรื่องประกัน ผมว่าดีกว่า dfi นะ

Comment

ของแรงเลยล่ะครับ
                ---------------
                เหมาะสำหรับเอามาคล๊อกครับ
                ราคาค่าตัวสูงกว่าเมนบอร์ดทั่วไปแน่นอนครับ เนื้องานเขาดีกว่า รายละเอียดบนบอร์ดเยอะกว่า
                การปรับไบออสก็ยืดหยุ่นสูงครับ มีให้เยอะจนงงว่าปรับอะไรไปบ้าง
                คู่แข่งที่สูสีก็แน่นอนล่ะครับ DFI
                เมื่อก่อนเขาว่ากันว่า วิศวะเก่าดั้งเดิม ของ ABIT นั้นย้ายออกมาทำบอร์ดของ DFI ครับ
                นี่เป้นเหตุผลที่ทำให้ DFI มีชื่อเสียงทางด้านคล๊อกในระยะ 2-3 ปี ที่ผ่านมานี่เองครับ(จากที่เมื่อก่อน DFI ก็งั้นๆครับบอร์ดทำออกมาได้ธรรมดามากๆ)
                ดังไม่นานก็ซี่รี่ LAN PARTY นี่เองครับ
                ส่วน ABIT ก็ชื่อเสียงหดหายลงไปเยอะครับ ทั้งๆที่เมื่อก่อนเขานี่แหละครับ บอร์ดสำหรับนักคล๊อกตัวจริงๆ

Comment

Originally posted by Razor View Post
                  อยู่ในเกณฑ์ดีเลยครับ ความแรงก็ระดับกลุ่มบนๆ แม้จะไม่โดดเด่นเป็นหัวแถว แต่เรื่องอึดนี่คอนเฟิร์ม อย่างว่าละครับประกันคุ้มดีคุ้มร้ายและมีเจ้าเดียวด้วย
                  บ้านเราเลยไม่ดังเท่าไหร่
                  สำหรับเรื่องการรับประกัน ทางเรารับประกัน 3 ปี ครับ มีสินค้าสำรองเปลี่ยนให้ตลอดครับ กรณีสินค้าสำรองขาดทางเราจะมีรุ่นอื่นสำรองให้ใช้งานไปครับ ระยะเวลารับประกันในช่วงที่สำรองให้ใช้งานทางเราจะไม่นับครับ ช่วงที่ผ่านมาอาจจะมีการให้บริการที่ไม่สะดวกบ้าง เนื่องจากอยู่ในระหว่างการปรับปรุงครับ ขณะนี้การให้บริการเครมของทางเราพร้อมเต็มที่แล้วครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
                    ของแรงเลยล่ะครับ
                    เหมาะสำหรับเอามาคล๊อกครับ
                    ราคาค่าตัวสูงกว่าเมนบอร์ดทั่วไปแน่นอนครับ เนื้องานเขาดีกว่า รายละเอียดบนบอร์ดเยอะกว่า
                    การปรับไบออสก็ยืดหยุ่นสูงครับ มีให้เยอะจนงงว่าปรับอะไรไปบ้าง
                    คู่แข่งที่สูสีก็แน่นอนล่ะครับ DFI
                    เมื่อก่อนเขาว่ากันว่า วิศวะเก่าดั้งเดิม ของ ABIT นั้นย้ายออกมาทำบอร์ดของ DFI ครับ
                    นี่เป้นเหตุผลที่ทำให้ DFI มีชื่อเสียงทางด้านคล๊อกในระยะ 2-3 ปี ที่ผ่านมานี่เองครับ(จากที่เมื่อก่อน DFI ก็งั้นๆครับบอร์ดทำออกมาได้ธรรมดามากๆ)
                    ดังไม่นานก็ซี่รี่ LAN PARTY นี่เองครับ
                    ส่วน ABIT ก็ชื่อเสียงหดหายลงไปเยอะครับ ทั้งๆที่เมื่อก่อนเขานี่แหละครับ บอร์ดสำหรับนักคล๊อกตัวจริงๆ

ตอนนี้ทาง abit ก็ยังคง แรงเหมือนเดิมครับ ทางเรากำลังเตรียมโครงการณ์ Test Drive ครับ ให้ทดสอบใช้ ไม่พอใจคืนได้ครับ จะประกาศให้ทราบเร็วๆนี้ครับ สำหรับรุ่นแรก คือ IX38 QuadGT ครับ

Comment

ทุกอย่างดีหมด แต่เจ้าของร้านขี้โม้ไปหน่อย พอไม่ได้อย่างที่พูด ก็โบ้ย อุปกรณ์อื่นที่ไม่ใช่ของร้าน เซงๆๆ

Comment

ผมก็ซื้อ abit เพราะมองภาคจ่ายไฟของ asus รุ่นกลางๆออนบอร์ด abit ดูดีกว่าเยอะ -..-
                        asus ยังเป็นขดลวดเปลือยอยู่เลย (ระวังอย่าใช้ dvd แบบ sata ละเดี๋ยวจะลงวิสต้าไม่ผ่านเหมือนผม -..-)
                        ถ้าสเปคตามนี้อาจจะลง vista ไม่ผ่านเหมือนผมต้องเอา ide มาต่อ (ยังไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรเหมารวมไว้ก่อน -..-)
                        AMD LE 1600
                        MB ABIT AN-M2
                        RAM GEIL 1GB 667
                        HDD HITACHI 160GB SATA 2
                        DVD LG GSAH62N SATA
                        PSU DELUX 450
                        VGA ON BOARD

ปัจจุบัน..........ยังคงหาทางอยู่จะเอาให้ได้
                        Last edited by LigerZero; 28 Nov 2007, 23:48:30.

Comment

Working...
                        X