Announcement

Collapse
No announcement yet.

กาดจอไม่มี พัดลมเป็นไรไหม คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กาดจอไม่มี พัดลมเป็นไรไหม คับ

กาดจอไม่มี พัดลมเป็นไรไหม คับ

คือผมใช้ NVIDIA GeForce 6200 TurboCache(TM) 256MB PCI-E

ผมซื้อมาตั้งนานละ ได้ปีกว่าๆ ผมดูแล้วมันไม่เห็นมี พัดลม กาดจอเลยอะ

มันจะส่งผลอะไรไหม

และถ้ามี พัดลมกาดจอ ต้องซื้อพัดลมกาดจอ รุ่นไหน แบบไหน ใส่ถึงจะเข้ากับมันได้มั้งอะ

บอกหน่อย จะได้ไปซื้อ

ผมกัวมันพังคับ

ตัวนี้ไม่ร้อนเท่าไหร่อยู่แล้วครับ ไม่ต้องกังวล

Comment

ถ้าไม่มีมาอยู่แล้วก็ไม่เห็นเป็นไร แต่ถ้าไปคล๊อกมันก็หาพัดลมมาติดก็ได้ตัวไม่กี่บาท

Comment

โอ้ ท่าน fj ตื่นแล้วเหรอครับ (หรือไปข้างนอกมา)

ดีๆ มีคนมาผลัดเวรตอบคำถามแระ จะได้หนีไปนอน อิอิ

Comment

แหมๆๆ อย่าไปกังวลสิครับ ของเค้าออกแบบมาแล้ว ก็ของมันอ่อนเบ มันไม่ร้อน ก็ไม่จำเป็นต้องมีพัดลมสิครับ

Comment

ถ้ามันไม่มีมาให้ตั้งแต่ตอนซื้อมาก็แสดงว่ามันไม่ร้อนถึงขนาดต้องใช้พัดลมช่วยยังไงล่ะครับ

ในแง่ดี เราไม่ต้องมาพะวงกลัวเรื่องการ์ดจอมันจะพังเพราะพัดลมหยุดหมุนมั้ย ( เพราะมันไม่มีนี่นา )

ถ้าคิดว่ามันจะพังก็ หาพวกการ์ด PCI ที่มีพัดลม 2 ตัว มาเสียบไว้ใกล้ ๆ มันก็ได้ครับสะดวกกว่าไปโมเอาพัดลมไปติดเอง

Comment

ลายเซ็นคุณ fj แนวจัดจริงๆ O_o

Comment

กันไว้ก่อนดีกว่าครับ เอาพัดลมติดซิ่งหรือพัลมแบบบางเล็กๆ ขันหรือแปะเข้าก็คงจะช่วยยืดอายุการใช้งาน ทั้งชิปเซต ทั้งแรม ทั้ง IC ทำงานก็คงราบรื่นกล้าเดิมแหละ เพราะไม่ร้อน ผมเห็นในเวบนี้ ฮาร์ดดิสก์ไม่เห็นมีผู้ผลิตรายไหลเคยแปะพัดลมมาขายเลย ยังต้องโมพัดลมมาเป่ากัน วีจีเอการ์ดนี่ผมว่ามันร้อนกันทุกตัวนั่นแหละ จับซิ้งค์ดูแล้วไอ้ที่พออุ่นๆ นี่ไม่เคยเจอ

Comment

Working...
                X