Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่ม-ลด ขนาด icon หน้า page ของ windows ยังงัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่ม-ลด ขนาด icon หน้า page ของ windows ยังงัยครับ

ผมลง windows version.vertex แล้งขนาดของ icon หน้า main windows มันใหญ่มากเลยครับ...

ทำยังงัยให้ขนาดมันเล็กลงครับ หาไม่ได้เจอ

อืม ม่ายเข้าใจ

Comment

ลองใช้ TuneUp Utilities ดู ครับ มันปรับ icon ได้

Comment

หมายถึงขนาด icon ตรงหน้า windows เลยอ่ะคับ เช่น my computer , recycle bin หรือไอคอนของโปรแกรมอื่น ๆ นะครับ..

ขนาดมันใหญ่มากเลย ปรับเรโซลูชั่นแล้วก็มีขนาดใหญ่อยู่เลยครับ

Comment

หมายถึงขนาด icon ตรงหน้า windows เลยอ่ะคับ เช่น my computer , recycle bin หรือไอคอนของโปรแกรมอื่น ๆ นะครับ..

ขนาดมันใหญ่มากเลย ปรับเรโซลูชั่นแล้วก็มีขนาดใหญ่อยู่เลยครับ

ตัวอย่างครับ..แต่ไม่หน้าจอนี้นะครับ
          Attached Files

Comment

ปรับง่ายๆ ก็ทำตามท่าน Mazzard หรือหาโปรแกรม tweak มาลงครับปรับง่ายเหมือนกัน แค่คลิกๆ ก็ใช้ได้แล้ว

ปล.โปรแกรม tweak ถ้าเป็น Windows ที่โมมานะครับ จะมีมาให้ด้วย(โดยมากนะ) โดยท่านเข้าไปที่ control pan../tweak.. ประมาณนี้แหล่ะครับ ลองหาดูนะ

Comment

หรือ มาตาม ลายแทง นี้เลยครับ

Comment

หรือ ตามหาลายแทงนี้ คลิกเลยครับ

Comment

อ้าว สั่งโพสต์ตั้งนาน ไม่ยอมขึ้น ทีนีกลับขึ้นซะเต็มเลย เดี๋ยวนี้รู้สึกว่า เวบชาว OCZ จะมีปัญหานะครับ

Comment

ลองตามนี้นะครับ

Comment

Working...
                    X