Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะใช้SLI ดีป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะใช้SLI ดีป่าวคับ

คือผมจะซื้อคอมใหม่ต้นปีหน้า แต่ยังไม่แน่ใจวาจะใช้บอร์ดที่รองรับ SLI ดีรึป่าวอ่ะคับ

ผมคิดว่าคงจะใช้ไปซักประมาณ 3-4 ปีถึงค่อยอัพ
    ส่วนใหญ่คงใช้เล่นเกม แต่ก็มีดูหนัง ฟังเพลงด้วยคับ

ผมเลยใคร่ขอความคิดห็นดีๆจากพี่ที่น่ารักทั้งหลาย อิอิ

แล้วก็ช่วยแนะนำบอร์ที่ดีๆที่รองรับ SLI และไม่รองรับ SLI ให้ด้วยนะคับ

ลืมบอกไป
    ขอเป็นบอร์ด AM2 กะ C2D นะคับ

ขอบคุณค้าบ.........

ผมแลดูแล้ว ราคา sli สูงกว่า ก้าดจอตัวเดียว เทียบเท่า sli อีกน่ะงับ

แล้วคิดๆดู ต่อไปคิดว่า ไว้ซื้อเพิ่มอีก1ตัว ทีหลังก็ได้ไรเงี้ยครับ

ก็เช่นกัน เพราะราคา ตัวที่ว่า เทียบเท่า sli ก็จะลงมาอีก เมื่อถึงตอนนั้น

แล้วราคาก็เท่ากับ ขายตัวเก่า+เงินตัวใหม่ ก็ได้ตัวที่ว่า

ผมว่าไม่ค่อยจำเป็นหลอกครับ

ถ้าอยากใช้ก็แล้วแต่ เทห์ดี หุหุ
    งง

Comment

ทุกวันนี้ผมเองยังไม่เคยสนเล่น sli เลยครับ
      --------------
      เล่นตัวเดียวอันเดียว
      --------------
      อัพเกรดก็ง่าย ขายก็คล่องดีกว่าครับ

Comment

การ์ดบางตัวใช้ตัวเดียวก็แรงเหลือล้นแล้วครับ มันอยู่ที่คุณจะเอาการ์ดตัวไหนมาต่อSLi ...........ค่อยๆคิดครับ ลองเลือกดูก่อนว่าจะใช้การ์ดตัวไหน

Comment

สนับสนุนการไฟฟ้านครหลวงและส่วนภูมิภาค ควรใช้ครับ

Comment

เล่นการ์ดตัวเดียว รุ่นสูงๆไปเลยดีกว่าคับ

Comment

Working...
            X