Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะล้าง HDD ให้เกลี้ยง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะล้าง HDD ให้เกลี้ยง

คือ HDD ผมมีปัญหาอะครับ ทีนี้อยากรู้ว่า ถ้าต้องการจะล้างทิ้งทั้งลูกไม่เหลือสักไฟล์ แล้วค่อยลงใหม่ จะทำไงครับ

ถ้าเป็นตัวที่ลงวินโดว์อยู่ทำไม่ได้นะ ต้อง Format เฉพาะไดรฟ์
    ถ้าเป็นตัวอื่นที่เอามาต่อก็ฟอร์แม็ตให้หมด ลบ Pration แล้วสร้างใหม่ก็ได้
    หรือจะทำ zero fill ไปเลยก็ได้ หมดทุกอย่างทั้งพาร์ทิชั่น ทั้งไฟล์ (และแบดปลอม)
    แล้วสร้าง Part มาเก็บข้อมูลอีกที

Comment

FORMAT

Comment

ตามข้างบน

Comment

format ครับ ถ้าจะให้ใครหรือขายแต่มีความลับอยู่ ก็เติมzero fillทุกๆพื้นที่ในhdd แล้วฟอแมต

Comment

เอ่อ แล้ว zero fill ทำยังไงอ่ะครับ

Comment

format ดีกว่าครับไม่เสียเวลา
              ทำ
              zero fill 320gb เปิดไว้ 1 อาทิตย์ไม่รู้จะเสร็จหรือไม่เสร็จ - -

Comment

ต้อง Wipe Drive ทิ้งไปเลยครับ เกลี้ยงแน่นอน ไม่สามารถเอามา Forensic ได้...

โปรแกรมก็หาเอาเองน่ะครับ...

Comment

ตามนั้น

Comment

Working...
                  X