Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามหน่อยครับ

ผมเพิ่งซื้อ cpu c2d e6300 m/b gigabyte p35ds3r ram 1*2 buss 800 ของ geil cl 4
    รบกวนว่าเริ่มต้น oc ควรทำยังไงครับคือทำไม่เป็นเลยไม่เคยครับ ต้องเริ่มจากแฟลช bios ใช่ไหมครับ ตอนเข้าbios ยังต้องกด delete อยู่เลย ครับ ขอคำแนะนำเบื้องต้นด้วยนะครับ

Originally posted by bvcddvd View Post
    ผมเพิ่งซื้อ cpu c2d e6300 m/b gigabyte p35ds3r ram 1*2 buss 800 ของ geil cl 4
    รบกวนว่าเริ่มต้น oc ควรทำยังไงครับคือทำไม่เป็นเลยไม่เคยครับ ต้องเริ่มจากแฟลช bios ใช่ไหมครับ (ไม่ใช่ จะแฟลชไปทำไม จ๊ะ --") ตอนเข้าbios ยังต้องกด delete อยู่เลย ครับ ขอคำแนะนำเบื้องต้นด้วยนะครับ
    เข้าไปใน BIOS นะถูกแล้ว
    ส่วนการปรับ (o/c) รอท่านถัดไปครับ ง่วง ละ

Comment

Working...
    X