Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใช้วินโดว 64bit จะทำงานโปรแกรม 32bit ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใช้วินโดว 64bit จะทำงานโปรแกรม 32bit ได้ไหมครับ

สมมุติว่าผมจะวินโดว์ Vista 64bit แทน XP 32bit
    อยากถามว่า Game ที่เคยเล่นได้ หรือโปรแกรมที่เคยใช้ได้จะยังใช้ได้อยู่ไหมครับ

ต้องลองลงดูนะครับ บางตัวอาจจะลงไม่ได้เพราะ 64 Bit มันไม่อนุญาตให้ลงเฉยเลย ... ระบบ Certificate Security อะไรของแม่มก็ไม่รู้ครับ

sigpic

Comment

คือผมมีปัญหาเรื่องแรมอะครับ 32 บิท ใส่แล้ว มันเห็นแรมไม่ครบ 4 กิ๊กอะครับ
      แล้วผมคิดว่าอนาคตอันใกล้นี้แรม 2 กิ๊กน่าจะไม่พอสำหรับเกมแล้วนะครับ เช่น HELLGATE หรือ CRYSIS

Comment

มีUp dateเเก้ไขให้อยู่ตลอดครับ เเต่ผมว่าจะยังไม่ใช้รอให้ลงตัวก่อน เหมือนตอนXP มาใหม่ๆมีBugรายงานไปเเล้วก็ปรับมาใหม่ จนปัจจุบันปัญหาการใช้งานXPเหลือน้อยมาก จนผู้ใช้จัดการเองได้ด้วย

Comment

ส่วนใหญ่จะใด้ครับ แต่ใช่ xp เถอะครับ ง่ายกว่าเยอะ

Comment

Working...
          X