Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดว์ 2 ตัว แต่ไม่ มีให้เลือกตอนรันวินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดว์ 2 ตัว แต่ไม่ มีให้เลือกตอนรันวินโดว์

คือว่า ผมลงวินโดว์ไว้สองตัวอ่ะคับ เป็น Vista กะ XP อ่ะคับ โดยที่วินโดว์ vista ลงก่อนอ่ะคับ แล้ว ลง XP มาทีหลัง เพราะบางเกม Vista มันไม่รองรับจิงๆ อ่ะคับ
    โดยที่ลง Vista ที่ไดร์ C
    XP ที่ไดร์ D
    แล้วพอตอน รันวินโดว์ โดยปกติ จะมีให้เลือกวินโดว์ใช่มะคับ แต่อันนี้ มันไม่มีอ่ะคับ พอกด F8 เพื่อ จะเลือก OS มันก็เห็นแต่ วินโดว์ XP อ่ะคับ
    ** คือว่า ผมเข้าใจว่า ถ้าลง Vista ก่อน แล้วค่อยมาลง xp มันจะเห็นแต่ xp ใช่มั้ยครับ
    -- แต่คือว่า ผมจะแก้ยังไงให้มันมองเห็นวินโดว์ ทั้งสองตัว ตอนเปิดเครื่อง รัน OS อ่ะคับ ช่วยบอกวิธีแก้ให้ด้วยครับ หรือ จะให้ลงวินโดว์ Vista ใหม่ อ่ะคับ แต่ถ้าลงใหม่ ช่วยบอก วิธีการลงให้โปรแกรม มันอยู่เหมือนเดิมด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ รีบมากๆ คับ

เข้าไปอ่านดูครับ
    http://www.pantip.com/tech/article/article.php?id=194

Comment

อ่านแล้วยังครับ คุณผิดที่ลง วิสต้าก่อนน่ะ ควรลง เอ็กซ์ พี ก่อน มีเวป ดี ๆ เรื่องนี้อีกที่นะแนะนำ
      www.monavista.com

Comment

Working...
      X