Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี3870อยากจะเปลี่ยนเป็น4850หรือ9800GTX+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี3870อยากจะเปลี่ยนเป็น4850หรือ9800GTX+

ตามนั้น มี3870อยากจะเปลี่ยนเป็น4850หรือ9800GTX+ ท่านใดมีประสบการ์ณ0...อยากจะถามว่าความแตกต่าง+กับความคุ้มท่านคิดว่าคุ้มไหม งบ7000+500 แต่ที่จริงอยากให้มันจบที่7000 จอ 19 นิ้วไวด์กรีนครับ ชี้แนะด้วย

ถ้าเปลี่ยน ผมบอกได้เลยว่า คุ้มครับ แต่ว่า รอดู 5850 ดีกว่าไหมครับ เพราะยังไง 3870 ก็เล่นได้ทุกเกมอยู่แล้วครับ

แต่ว่า ถ้าเอาจอ 19 นิ้วก็ไม่ค่อยน่าเปลี่ยนเท่าไหร่ครับ ตัวการ์ดจออะ

ไม่ลองเอาไป แคลม Up เป็น 4850 ดูอะครับ น่าจะทำได้นะครับ บางบริษัท เขารับนะครับ (ถ้า 3870 ไม่มีขายแล้วนะ อิอิ)

Comment

4850 และ 9800GTX+ คู่นี้สูสีครับ
      แต่ผมเพิ่งขายตัวแรกมาใช้ตัวที่สองอยู่นี่ล่ะ ถูกใจตัวหลังมากกว่าครับ แรงกว่านิดๆ

แนะนำเล่นมือสองครับ จะคุ้มมาก ซื้อได้จากห้องไอทีมาร์เกตเลยครับ
      4850 มือสอง ใช้มาแล้วประมาณ 1-2 เดือน ราคาอยู่ที่ ห้าพันต้นๆขึ้นไป
      9800GTX+ มือสอง ใช้มาแล้วประมาณ 1-2 เดือน ราคาอยู่ที่ หกพันต้นๆขึ้นไป

Comment

ไม่คุ้มหรอกครับแค่เกมส์ตอนนี้การ์ดระดับนี้ปรับได้สุดๆแล้วครับ แต่แค่ไม่ทุกเกมส์นอกจะคุณจะซื้อเพื่อตอบสนองตัวเองครับ ผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน แต่ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ รอรุ่น แรงๆกว่านี้ดีกว่าครับ

Comment

ครับขอบคุณครับ

Comment

งบ 7000 แนะนำ ASUS 4850 TOP อยู่ที่ 6500 ครับ

Comment

ถ้าเป็นผม ผมยังไม่เปลี่ยนนะครับ
              8800GT ทีแรก กะว่าจะเปลี่ยน แต่เปลี่ยนแล้ว จะเล่นเกมอะไรมีcrysis เกมเดียวที่กระตุก นอกนั้น ยังมองไม่เห็นอาการกระตุกครับ รอเกมโหดๆมาก่อน เดี๋ยวไปข้ามไปเล่น GF3xx

Comment

ไม่คุ้มหรอก เพราะ HD3870 มันก็เล่นได้ทุกเกมแล้วล่ะนะ ผมเล่นกับจอ 24" สบายๆทุกเกม(ถ้าไม่บ้าพลังปรับเว่อไปนะ แต่เกมทั่วๆไปปรับสุดได้สบายๆอยู่แล้วยกเว้นเกมบ้าพลังไม่กี่เกม) ยิ่งถ้าใช้ความละเอียดต่ำกว่านี้ยิ่งไม่ต้องเสียเงินหรอกครับ รอ next GPU ดีกว่า ให้ข้ามไปอีกรุ่นนึงเลย รุ่นติดกันเพิ่มไปก็ไม่คุ่มเงิน

Comment

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นดีๆครับ เก็บเงินรอก่อนก็ดีเหมือนกัน

Comment

4850 ครับ แนะนำ ตังเหลือเอาไปซื้อ psu มาใส่ครับ

Comment

ไม่คุ้มครับใช้ไปอีกสักพักก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by onizika01 View Post
                        ถ้าเป็นผม ผมยังไม่เปลี่ยนนะครับ
                        8800GT ทีแรก กะว่าจะเปลี่ยน แต่เปลี่ยนแล้ว จะเล่นเกมอะไรมีcrysis เกมเดียวที่กระตุก นอกนั้น ยังมองไม่เห็นอาการกระตุกครับ รอเกมโหดๆมาก่อน เดี๋ยวไปข้ามไปเล่น GF3xx
                        ตอนนี้ 8800GT ผมไม่เห็นมีขายมือ 1 แล้วนะครับอยากได้อยู่เหมือนกันไม่แพงแรงโคตรคุ้มเลย

Comment

Originally posted by ViewExtreme View Post
                          ตอนนี้ 8800GT ผมไม่เห็นมีขายมือ 1 แล้วนะครับอยากได้อยู่เหมือนกันไม่แพงแรงโคตรคุ้มเลย
                          เหมือนกานครับ หาไม่ได้เลย มีแต่เมม 384 MB เซงเลยลาก 4850 มา ส่วนตัวชอบ 8800GT

Comment

แมนดี้น่ารักครับ เสปคสาวในฝัน ห้าว เก่ง โหด!

ปล.ไม่เกี่ยวอะไรนี่หว่า อุๆ ถ้าคะแนน hd3870 กับhd4850 ต่างกันน้อยครับ แต่ ใช้งานจริง ผลต่างเยอะเหมือนกันนะความลื่นไหล fps ในเกมส์ที่ได้ ก็ต้องดูแล้วแหละว่ารีบเล่นเกมส์ตอนนี้หรือปล่าว เกมส์ใหม่ๆออกเพียบ จะสิ้นปียิ่งใกล้ออกเข้าไปอีก หรือรอได้ ก็รอไปก่อนก็ได้ครับ หากhd3870 เล่นเกมส์ปัจจุบันไหวเท่าที่คุณต้องการ

Comment

Working...
                            X