Announcement

Collapse
No announcement yet.

Laptop ASUS เอาไปเปลี่ยน CPU ที่ศูนย์ได้รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Laptop ASUS เอาไปเปลี่ยน CPU ที่ศูนย์ได้รึเปล่าครับ

เห็นกระทู้เปลี่ยน CPU กันแล้วเกิดกิเลส เผื่อจะเอา F8Sn ของผมไปเปลี่ยน CPU เป็น T9500 มั่ง

ศูนย์ ASUS รับเปลี่ยนให้รึเปล่าอะครับ หรือถ้าเอาไปเปลี่ยนเอง ประกันหมดรึเปล่าครับ

เสียดายอะ ประกันเหลือตั้งปีกว่า

เห็นว่าศูนย์ไม่มีนโยบายอัพเกรดครับ ถ้าจะอัพอย่างแรมกับ HDD ก็ได้อยู่ แต่ CPU กับ VGA หมดสิทธิ์ครับ ถ้าเอาไปทำเองก็หมดประกันครับ

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
      เห็นว่าศูนย์ไม่มีนโยบายอัพเกรดครับ ถ้าจะอัพอย่างแรมกับ HDD ก็ได้อยู่ แต่ CPU กับ VGA หมดสิทธิ์ครับ ถ้าเอาไปทำเองก็หมดประกันครับ
      T_T

ใจร้าวว .....

Comment

ผมเคยแกะ ซิ้งมันออกมาล้างทั้ง CPU GPU มันต้องแกะทั้งยวงทั้งดุ้นเลย และใส่ซิลิโคนที่ CPU ใหม่

พอเอาบอดี๊ไปเครม มันแปะมาให้ใหม่เลย 55+ วอยเหลืองๆ มากมายก่ของเก่าอีก

รึจะลองคับ อิอิ

แค่นิก้อแรงแร้ว รอหมดประกัน ค่อยอับดีกว่า

Comment

อิอิ เอากันใหญ่

แรงกันทั้งบางง

อิอิ

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
            ผมเคยแกะ ซิ้งมันออกมาล้างทั้ง CPU GPU มันต้องแกะทั้งยวงทั้งดุ้นเลย และใส่ซิลิโคนที่ CPU ใหม่

พอเอาบอดี๊ไปเครม มันแปะมาให้ใหม่เลย 55+ วอยเหลืองๆ มากมายก่ของเก่าอีก

รึจะลองคับ อิอิ

แค่นิก้อแรงแร้ว รอหมดประกัน ค่อยอับดีกว่า
            asusเขาดีอย่างนี้แหละ อิอิ

Comment

Working...
            X