Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามความชัดของภาพ ถ้าเราต่อคอมเข้า tv

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามความชัดของภาพ ถ้าเราต่อคอมเข้า tv

ผมอยากดูหนังทางเว็บ mthai ครับ เกิดสงสัยว่าถ้าต่อเข้า tv(av in) ภาพจะชัดไหมครับ

แบบว่าใน mthai ถ้าเป็นภาพแบบเล็กๆมันชัด แต่พอ full screen ภาพแตกก็เลยสงสัยว่า

1. ถ้าเกิดต่อ tv แล้วกด full screen ภาพจะออกมาเป็นยังไง แล้วความชัดมันขึ้นอยู่กับอะไรครับ?
    อยากถามก่อนที่จะไปซื้อสายมาต่อ

2. แล้วความยาวของสายมีผลไหมครับ จะซื้อประมาณ 10 เมตร

3. อีกอย่างถ้าเกิดผมต่อ ผมสามารถเปิด monitor(dvi) กับ tv(av) พร้อมกันได้ไหมครับ ไม่รู้ว่ามันทำงานพร้อมกันได้หรือป่าว

ปล. 8800gt ครับ

ขอบคุณมากครับ

ตอบให้เลยครับ

1.ว่ามันดูไม่ได้เลยละ TV กี่นิ้วกันละครับ ขนาดดูfull screenจากจอคอม 17 - 19 หรือ 22 นิ้วแทบแย่ละ จะต่อเข้า TV ดูไม่รู้เรื่องแน่ครับ

2.ผมว่าโลดหนังจากบิตมา เป็นไฟล์ DVD หรือ บลูเรย์ แล้วค่อยต่อเข้า TV จะดูดีมากเลยครับ ความชัดมันอยู่ไฟล์หนัง ดังนั้น ดูจากเว๊บไม่มีผลต่อความชัด ต่อให้ใช้การ์จอหมื่นอัพก็ตามครับ

3.สามารถเปิดพร้อมกันได้ครับ nvidia นะ ไปที่ set up multiple displays ปรับให้ออกพร้อมกันได้ ลองศึกษาดูในบอร์ด มีวิธีสอนอยู่

4.นอกเรื่อง-ผมดูโดเรมอนจาก mthai ประจำ 55555555+ ชอบ ๆ
    Last edited by narastaya9; 7 Apr 2009, 23:38:29.

Comment

ขอบคุณมากครับ จบเลยอดดู -*-

Comment

มขอบอกนิดนึงนะคับจากประสบการ์ณนะคับ มันชัดขึ้นจิงๆนะคับ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันเพราะอะไรแต่ผมก็ลองเทียบกันดูแล้วแตกต่างกันพอสมควรเลยคับ

Comment

อาจเป็นที่หลอดภาพครับ เพราะหลอดภาพ TV ปกติ ดีกว่าจอคอมพ์มาก แต่อย่าเอามาทำจอคอมพ์นะ สายตาเสีย
          ยกเว้น LCD นะครับ ใช้ได้ พวกพลาสม่าก็ไม่ดีเหมือนกัน แต่ใช้ดูหนัง hi-def ดีกว่า LCD ครับ

Comment

Working...
          X