Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง วินXP + LinuxTLE8 บนฮาร์ดดิสก์ SATAII

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง วินXP + LinuxTLE8 บนฮาร์ดดิสก์ SATAII

จะลงวินโดวส์เองน่ะคะ เลยอยากทราบวิธีการลงวินโดวส์เอ็กซ์พีกับลีนุกซ์ร่วมกันบนฮาร์ดดิสก์ที่เป็นซาท่า ขอเป็นวิธีคร่าวๆ ก็พอค่ะ แล้ว Partition Magic 8.0 ทำงานร่วมกับ ซาท่าได้มั้ยคะ ถ้าได้อยากใช้บูทเมจิกแทนที่จะต้องใช้บูตโหลดเดอร์ของลีนุกซ์ อยากทราบจริงๆ ค่ะ ตอบด้วย

ยากไปเหรอคะ มีแต่คนดูไม่เห็นมีคนตอบเลย ช่วยหน่อยค่ะ :-)

Comment

ลองโปรแกรม Norton PartitionMagic 8.0 ดูแล้วหรือยังครับ เคยทำเครื่องให้เด็กจีน ลงวินโดว์แบบปกติ กับ วินโดว์จีน แล้วใช้ Norton PartitionMagic 8.0 ดูก้อใช้งานไม่มีปํญหาอะไรเลย ลองดูครับ

Comment

ยังไม่เคยลง Linux เลย แต่ถ้า xp พอช่วยได้ค่ะ

Comment

Working...
        X