Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใคร LCD ของ ACER บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใคร LCD ของ ACER บ้าง

พอดีว่ากำลังดู Lcd ของ Acer อยู่
    อยากทราบว่า ประสิทธิ การใช้งานเป็นยังงัยบ้าง
    เห็นไม่ค่อยพูดถึงกันเลย
    ในห้อง IT Market ก็ไม่เห็นเลย
    รบกวนท่านใดที่ใช้อยู้ ช่วยออกความเห็นหน่อยครับ

ก็มาตรฐานดีเรื่อง ภาพ ถ้าวัสดุ ก็ลองดูยี้ห้ออื่นด้วยนะครับ แพงกว่า ไม่กี่ร้อย

Comment

LCD ของ Acer ผมยังใช้รุ่นแรกๆอยู่เลยหง่า AL1712 ใช้มาตอนนี้ก็หลายปีและ เรื่องความทนสำหรับผมนี่ ทนมือทนเท้าดี คุณภาพโดยรวมก็ OK นะครับ

Comment

จัดให้ลูกค้าหลายรายแล้วครับ...ยังไม่มีใครเคลมเลย..แจ่ม

Comment

ผมใช้ 19wide อยู่ครับ โอเคนะครับ ใช้งานทั่วไปสบายๆ แต่(รุ่นของผม)ขาดความสวยงามไป ถูกดีครับ 1916W

Comment

ผมใช้ 19wide อยู่ครับ โอเคนะครับ ใช้งานทั่วไปสบายๆ แต่(รุ่นของผม)ขาดความสวยงามไป ถูกดีครับ 1916W
            รุ่นเดียวกะผมเลย
            ขอถามท่านหน่อยคับว่า ปุ่ม auto เวลากดแล้วของผมไม่เห็นมีไรเกิดขึ้นเลยคับ
            แล้วพอผมปรับ Contrast กับ Brightness เท่ากับ 100 สีมันจะเพี้ยนมากเลยคับ ของท่านเป็นไหมคับ

Comment

ดันๆ

Comment

.....

Comment

ผมใช้ AL1751 อยู่แหนะ

ไม่รู้กี่ปีแล้ว
                  GLORIOUS PC MASTER RACE
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ดันๆ

Comment

ใช้A1916wอยู่ครับ ไม่มีปัญหาครับ ของดีราคาคนไทยครับ

Comment

Originally posted by tum905 View Post
                        ใช้A1916wอยู่ครับ ไม่มีปัญหาครับ ของดีราคาคนไทยครับ
                        ผมว่าจริงนะครับผมก็ใช้ AL1916W อยู่ครับไม่มีปัญหาครับ

Comment

ถ้าไม่คิดอะไรมาก ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่ถ้าอยากได้ความสมจริงของภาพ สีสัน อาจจะไม่ได้เต็มที่ครับ

Comment

ใช้ AL1714 อยู่งับ 17"
                            กะ ok นะงับ มะงองแงอาราย มะมี dead เกิด (2 ปีได้ละ)
                            แต่เรื่องความ คม กะสีสัน ยอมรับว่าสู้ บางยี่ห้อมะได้จิงๆ แต่ถ้าใช้งานทั่วๆ ปายมะได้ต้องการว่าต้องสีเปะๆ หรือความกริบ กะดีนะงับ^^"

Comment

ใช้X192W ไม่มีปัญหานะคับ

Comment

Working...
                              X