Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู็รู้ช่วยฟันธง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู็รู้ช่วยฟันธง

คือวันนี้ไปดู ฮีตซิ้งมาครับ ตอนแรกตั้งใจจะไปซื้อ infinity ครับ แล้วถามคนขายว่าจะเอามาใส่กับ ds-4 เค้าเลยแนะนำ Zalman fs-c77 fatal1ty มาอะครับ อยากรู้ว่าตัวนี้เป็นยังไงบ้างอยากได้รายละเอียดของตัวนี้อะครับใครทราบช่วยให้ข้อมูลหน่อยได้มั้ยครับ แล้วถ้าเปรียบเทียบกัน แล้ว zalman ตัวนี้กับ infinity ที่จะใช้กับ m/b ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

Originally posted by jester View Post
    คือวันนี้ไปดู ฮีตซิ้งมาครับ ตอนแรกตั้งใจจะไปซื้อ infinity ครับ แล้วถามคนขายว่าจะเอามาใส่กับ ds-4 เค้าเลยแนะนำ Zalman fs-c77 fatal1ty มาอะครับ อยากรู้ว่าตัวนี้เป็นยังไงบ้างอยากได้รายละเอียดของตัวนี้อะครับใครทราบช่วยให้ข้อมูลหน่อยได้มั้ยครับ แล้วถ้าเปรียบเทียบกัน แล้ว zalman ตัวนี้กับ infinity ที่จะใช้กับ m/b ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
    งวงแล้วครับบบบ ยังไม่นอนรือท่าน
    ผมว่าเอาที่ใจเราชอบดีกว่าคนอื่นบอกครับ
    ถ้าซื้อมาแล้วไม่ถูกใจจะได้ไม่ต้องโทษคนอื่นครับ
    เราชอบตัวใหนซื้อเลยครับ

Comment

เอา Ultra 120 เลยครับ ไม่งั้นก็นินจา แบบว่าถ้าใส่ตัว infinity กับ DS3 DS4 ทิศทางในการตืดพัดลมมันจะไม่ค่อยดีเท่าไรอ่ะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ตัวfatal1yy cpu หรือครับสวยครับตัวนี้และลมเป่าลงบอร์ดได้แรงทีเดียวชิปmofetก้ได้รับอนิสงฆ์ไปด้วยเพียงแต่ว่าถ้าเอามาใช้กับพวกcore2(durex)แล้วคิดว่าใช้พวกultra-120หรือinfinityจะเย็นกว่าครับ

บางที.....นั้นคนขายก็อยากขายของที่ค้างสต็อกหรือขายไม่ค่อยออกออกไปก่อนจึงเชียร์ตัวนั้นๆครับ สำคัญที่เวลาเราไปซื้อก่อนจะไปศึกษาให้ดีและดูที่เว็ปไซค์ของผู้ผลิตว่าสนับสนุนบอร์ดหรือไม่ดูผลการทดสอบต่างๆ แล้วค่อยไปซื้อสำคัญคือเราต้องหนักแน่นในของที่จะซื้อครับ แต่ไม่ใช่ว่าไม่รับฟังเหตุผลของคนขายนะครับคนขายดีดีแนะนำดีก็มีถมแต่เราไม่รู้หรอกว่าเขาแนะนำดีหรือไม่ถ้าเราไม่มีฐานความรู้นี้เลยครับ

Comment

มันสวยไปหมดแหละครับ
            ต้องดูสเป็ค บางคนบอก Bigtyphoon หนัก จะทำบอร์ดงอ
            บางคนบอก Ninja ต้องติดพัดลมหลายตัวถึงจะเย็น
            อย่างนี้ต้องไปศึกษาเองครับวาชอบอันไหน อันไหนโดนสเป็คตนเอง

Comment

แต่ตัวผมเองชอบ Si-128 มากสุดครับ แต่ว่าใส่ Socket ผมไม่ได้

Comment

Working...
              X