Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะห์ปัญหา overheat ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิเคราะห์ปัญหา overheat ให้หน่อยครับ

คือ notebook ผม พอเล่นมันร้อนๆแล้วมันก็ดับเองอ่ะครับ ทั้งๆที่พัดลมนี่ดังสนั่นหวั่นไหว ทั้ง2 ตัว แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมความร้อนสูงปี๊ดถึง 70องศาก็ไม่รู้ครับ ไม่รู้จะเอาไปซ่อมที่ไหนดี แล้วค่าซ่อมจะเท่าไรอ่ะครับ ท่านใดเคยเจอปัญหาลักษณะนี้ ขอคำชี้แนะด้วยครับผม

มีรูปความร้อนให้ดูครับ เห็นแล้วตกใจ ถ้า70 แล้วอีกแปปก็จะดับแล้วคับ ช่วยผมด้วย ยิ่งไม่มีตังอยู่
    Attached Files

หมดประกันยังคับ

ถ้าไม่หมด ส่งศูนย์

ถ้าหมดแล้ว ถอด sink ออกมา ทาซิลิโคนไหม่คับ

Comment

mbร้อนน่ากลัวจริงๆ ลองหาnb coolerมาเป่าดูจิครับ

Comment

หมดแล้วครับ มัน4ปีแล้วอ่ะ แต่มันก็ยังใช้งานทั่วไปเร็วอยู่ เลยไม่อยากเปลี่ยนอ่ะครับ เปลืองเงิน

แล้วถอดยังไงอ่ะครับ มันเป็น notebook ผมไม่เคยถอดเลยอ่ะครับ

ผมไม่เคยคิดถึง ซิลิโคนเลยอ่ะ ผมว่าที่ท่าน kgb99 แนะนำ น่าจะเป็นวิธิแก้ที่ถูกแน่เลย แต่จะลื้อยังไงดี

Comment

ช่วยๆกันแนะหน่อยครับพ่อแม่พี่น้อง ผมกลัวเสียตังคับ ((ไม่มีตังจะเสียด้วย)

Comment

Working...
          X