Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง windowns ไม่ได้ตั้งแต่เริ่ม ฟ้อง Unexpected error(1382110512) แก้ไขอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง windowns ไม่ได้ตั้งแต่เริ่ม ฟ้อง Unexpected error(1382110512) แก้ไขอย่างไร

MB GA-7400E ;gigabyte
    ลองสลับ HDD,สาย IDE,CD-ROM, แล้วยังใช้ไม่ได้
    เปลี่ยนแผ่น windowns หลายเวอร์ชั่นแล้วยังเป็นอยู่
    รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ไม่ HDD ก็ DVD Drive

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ไม่ HDD ก็ DVD Drive
      กลับไปลองทำอีกครั้งครับ โดยนำ DVD,HDD และ สาย IDE ไปลองลงกับเครื่องอื่นดูแล้วสามารถลงได้ครับ แต่นำกลับมาลองกับเครื่องเดิมที่ลงไม่ได้ ก็ยังคงลงไม่ได้ครับ อย่างนี้เมบอร์ดจะเสียหรือเปล่า หรือเป็นอย่างอื่นอีกได้ไหม รบกวนด้วยครับ

Comment

มีใครเคยเจอแบบผมบ้าง ช่วยด้วยคร้าบ T_T

Comment

เคลียร์ CMOS หรือ ถอดถ่านเมนบอร์ด ออกแล้วใส่ใหม่
          ปล.ถ้าแรมมีปัญหาก็ลงไม่ผ่านเช่นกัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            เคลียร์ CMOS หรือ ถอดถ่านเมนบอร์ด ออกแล้วใส่ใหม่
            ปล.ถ้าแรมมีปัญหาก็ลงไม่ผ่านเช่นกัน
            ขอบคุณครับ ผมได้ลอง ถอดถ่านออกแล้ว แต่ยังไม่ได้สลับแรม เดี๋ยวกลับไปลองดูอีกที
            อีกอย่าง ตอนนี้ผมลองเอา HD ที่เงลง win ใหม่มาลองดู ก็บู้ตไม่เข้า ฟ้องให้กดปุ่ม r เพื่อ repair

Comment

ขอบคุณท่าน TWK ท่านมีนำใจแบ่งปันความรู้มากๆ ตอนนี้ลงได้แล้ว สรุปว่าเป็นที่ Ram จริงๆด้วยครับ
              ขอบคุณ OCZ รักบอร์ดนี้มาก

Comment

Working...
              X