Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ จอเหลือง!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ จอเหลือง!!

ช่วยด้วยครับ อาการจอเหลือง เด่วเป็นปรกติเด๋วก็จอเหลือง มันเกิดมาจาก Hardware ชิ้นไหนอะคับ ส่วนมากจะเหลืองมากกว่าปรกติอะคับ มีวิธีแก้ไหมครับหรือต้องซื้อใหม่ บอกทีคับ

ปล. ขอบคุณมากนะคับ

เป็นที่ตัวจอเองหรือเปล่าครับ มอนิเตอร์รึ Lcd ?

Comment

มันก็เป็นอีกอันคือการ์ดจอนั่นแหล่ะครับ

Comment

สายมันหักในหรือเปล่าครับ

Comment

ถ้าจอ CRT จะมีโอกาสเป็นแบบนี้มากกว่า ถ้า LCD ก็ลองดูที่การ์ดจอ

Comment

จอ CRT รึป่าว เก่า ๆ สีมันเพี้ยน ๆ เอาไปให้ช่างปรับดู

Comment

ลองเช็คสายเข้า VGA แล้วก็เข้า Monitor ดูนะคะ มันอาจจะหลวมก็ได้นะ

Comment

เช็คสายกับปลั๊กดูคับ

Comment

เป็นเหมือนผมเลยครับผมก็เป้นเหมือนกันครับของผมจอ MAG 17" เป็นจอ CRT ครับ ก็ยั้งไม่หายเหมือนกันครับเช็คสายแล้วแน่นดี การ์ดจอก็เสียบแน่นดีครับ ทีแรกนึกว่าเป็นที่การ์ดจอแต่พอถอดออกมาขัดแล้วก็ยังไม่หายครับผมซื้อมาราวๆ3ปีครับไม่รู้จะเช็คยังไงว่าประกันมันหมดหรือไม่หมดเพราะเอกสารหายหมดแล้วครับพอจะมีวิธีเช็คประกันใหมครับ

Comment

เช็คสาย ลองขยับดูเคยเป็นครับ อาการนี้ สายหักใน

Comment

Originally posted by andromedras View Post
                      เช็คสาย ลองขยับดูเคยเป็นครับ อาการนี้ สายหักใน
                      แล้วแก้ยังไงครับท่าน มันเดี๋ยวเหลือง เดี๋ยวปกติครับ

Comment

อิจฉาจังที่จอเหลือง
                        ผมเองใช้ SONY G420 19 นิ้ว จอแบน TRINITRON ใช้มา 5-6 ปีแล้ว..ผมว่าใช้งานมันหนักมากแล้ว
                        แต่ภาพยังใสปิ๊ง ไม่ยอมเหลืองไม่ยอมเจ๊งซักที...อยากให้เหลืองอยากให้เจ๊ง
                        แน่ะ...แช่งจอคอมพ์ตัวเองซะเลย..อิๆ..จะได้มีเหตุผลให้กับตัวเองหาเรื่องซื้อจอ LCD SUMSUNG T220
                        อ่านข้อมูลจากในเวบนี้ เลยอยากซื้อ T220 มากๆเลย
                        แต่ติดที่จอ CRT SONY ตัวนี้..มันยังใช้งานได้ดี..จะเลิกใช้ดื้อๆ..ใจหนึ่งก็เสียดายเพราะซื้อมาราคาเกือบ 3หมื่น
                        และก็ไม่รู้จะไปเก็บที่ไหน ไม่มีที่จะเก็บ ตัวเครื่องใหญ๋เบ้อเริ่ม...เลยต้องให้มันอยู่บนโต๊ะคอมพ์ทำงานต่อไป
                        เฮ้อ..เซ็ง

Comment

ขอถามอีกอย่างครับคือผมดูประกันไม่เป็นครับถ้าเป็นเหมือนในรูปแสดงว่าประกันหมดยังครับที่ผมวงสีแดงใว้น่ะครับ

Comment

Working...
                          X