Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง EVGA GTX260 SUPERCLOCK กับ POWER COLOR HD4870 PCS+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง EVGA GTX260 SUPERCLOCK กับ POWER COLOR HD4870 PCS+

ตามหัวข้อเลยคับ พอสิ้นวันหยุดยาวจะซื้อแล้ว ควรเอาอันไหนคับ เล่นเกมด้วย ดูหนังด้วย

4870

Comment

4870

เพราะมีคำว่า "ดูหนังด้วย"

Comment

4869+1

Comment

GTX260 216 Superclock จะแรงกว่า 4870 PCS+ แต่ไม่ทิ้งกันมากเพราะการ์ดเกรดเดียวกัน ถ้าจะวัดแค่นี้...เอาราคามาอิงกันเลย และเรื่องความร้อน 4870 PCS+ ที่ว่าแก้เรื่องความร้อนมาก็ยังร้อยกว่าอยู่ดี แต่ไม่มากหรอก

ผมเชียร์ GTX260[216 SuperClock] เพราะผมชอบเชียวครับ

ปล.ซื้อมาเนี้ยบูมหนักๆเกมส์แค่เดือนเดียวเกมส์ไม่มีเล่นล่ะ...แล้วก็ไม่มีไรทำ เล่นเน็ตดูหนัง แค่นี้ซื้อมา ตั้งแพง...แต่ถ้าแลกกับความภาพเกมส์สวยๆ...ก็คุ้มน่ะ

ปล 2. คนชอบแดงแต่ว่าผมน่ะ...ถ้าไม่ชอบที่ผมแนะเค้าไป

Comment

คนที่บอก 4869+1 น่ะ ผมชอบรูปที่ลายเซ็นมากคับ

Comment

แล้วใครมีคำแนะนำเรื่องยี่ห้อบ้างครับ มีบางคนบอกร้อนบ้าง พัดลมเสียงดังบ้าง แล้วรุ่นเดียวกันนี้ยี่ห้ออื่นราคาใกล้เคียงกันใช่ไหม

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

เอาตัวนี้ดีกว่ามั้ย

HIS VGA 4870 ICEQ Plus 512Mb GDDR5 = 9900 ราคาจาก DCOM
                หรือ
                HIS VGA 4870 ICEQ Plus Turbo 512Mb = 10400 ราคาจาก DCOM

ดูรีวีที่นี่ครับ ถ้าให้เทียบกันในบรรดา 4870 512mb ด้วยกัน ตัวนี้น่าจะดีที่สุเแล้วครับ เร็ว+เย็น+เงียบ ที่สุด

http://www.overclock3d.net/reviews.p...raphics_card/1

PS. ตัว 1gb มันราคา 11xx บาท ดูแพงไปนิด

Comment

แนะนำตัวPower color PCS+ 1GB1 GB GDDR5 Dual DVI HDMI ( Professional Cooling System) CORE 800 MHz MEM 1900MHz 9900บาท ร้านเจได (น่านหน้าม้าเลยกรู) แหละดีแล้วครับ เผื่อภายภาคหน้าอยากได้จอใหญ่จะได้ไม่ต้องเซงเรื่องแรมการ์ดจอแบบผม

Comment

ผมใช้มาแล้วทั้ง PC 4870 PCS+ และ EVGA GTX260 CORE216 SE(ใช้อยู่ปัจจุบัน)
                    PCS+ ร้อนน้อยกว่า โดยร้อนประมาณ 50-52
                    EVGA ร้อนประมาณ 55-56
                    PCS+ IDLE กินไฟมากกว่า

Comment

HIS VGA 4870 ICEQ Plus Turbo 1024Mb มีหรือเปล่าคับ ที่พันทิพนี่จะหาซื้อได้ร้านไหนครับ

Comment

Originally posted by berber View Post
                        HIS VGA 4870 ICEQ Plus Turbo 1024Mb มีหรือเปล่าคับ ที่พันทิพนี่จะหาซื้อได้ร้านไหนครับ
                        อ่านดีๆคับ- -
                        Originally posted by Kamiyu View Post
                        เอาตัวนี้ดีกว่ามั้ย

HIS VGA 4870 ICEQ Plus 512Mb GDDR5 = 9900 ราคาจาก DCOM
                        หรือ
                        HIS VGA 4870 ICEQ Plus Turbo 512Mb = 10400 ราคาจาก DCOM

ดูรีวีที่นี่ครับ ถ้าให้เทียบกันในบรรดา 4870 512mb ด้วยกัน ตัวนี้น่าจะดีที่สุเแล้วครับ เร็ว+เย็น+เงียบ ที่สุด

http://www.overclock3d.net/reviews.p...raphics_card/1

PS. ตัว 1gb มันราคา 11xx บาท ดูแพงไปนิด

Comment

Working...
                        X