Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ การส่ง notebook ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ การส่ง notebook ครับ

ส่งทางไหนดีครับ
    ไปรณีย์นี่จะปลอดภัยมั้ยครับ
    คือกะจะส่งแบบEmsอ่ะครับ

เอ่อส่งจาก กรุงเทพ ไป เหนือ อ่ะ
    แนะนำที
    ขอบคุณครับ

เน้นชัวร์ปลอดภัยก็พวก TNT หรือ DHL เลยครับแน่นอนไม่โยนของมีรับประกันของ***ยด้วย แต่ก็แพงพอสมควร

ประหยัดหน่อยก็พวก โลจีสติก ของไปรษณีย์ไทยนะครับ แต่เสียเวลาหลายวันหน่อยและต้องไปเอาที่ไปรษณีย์เท่านั้นครับ แต่เรื่องขริการพอถือว่าใช้ได้ ไม่โยนมีประักันของหาย

แต่ผมแนะนำพวก TNT DHL นะครับ ถึงแพงแต่สบายหายห่วงแน่นอนครับ

Comment

ส่งไปรษณีย์ ต้องแพ็คให้แน่นหนา แล้วก็บางพื้นที่ ของชิ้นใหญ่ๆอย่างนี้ไม่ส่งถึงบ้านนะครับ ต้องไปรับเองที่ปณ. ยังไงก็ลองสอบถามดูก่อน
      ส่วน TNT ถ้าไม่มี Account ของสมาชิก ไม่แน่ใจว่าเขาจะคิดค่าจัดส่งยังไงนะครับ ถ้า Notebook เขาจะคิดตามน้ำหนักและระยะทาง น่าจะราวๆ 4-6 ร้อยบาทครับ ลองสอบถามก่อน 0-2257-6000 ครับ

Comment

Originally posted by monkomoro45 View Post
        เน้นชัวร์ปลอดภัยก็พวก TNT หรือ DHL เลยครับแน่นอนไม่โยนของมีรับประกันของ******ยด้วย แต่ก็แพงพอสมควร

ประหยัดหน่อยก็พวก โลจีสติก ของไปรษณีย์ไทยนะครับ แต่เสียเวลาหลายวันหน่อยและต้องไปเอาที่ไปรษณีย์เท่านั้นครับ แต่เรื่องขริการพอถือว่าใช้ได้ ไม่โยนมีประักันของหาย

แต่ผมแนะนำพวก TNT DHL นะครับ ถึงแพงแต่สบายหายห่วงแน่นอนครับ
        โลจีสติก นี่ประมาณกี่วันได้อะครับ

Comment

TNT 1 วันได้ครับ ส่วนไปรณีย์ไทยก็ 1-3 วัน

Comment

DHL ผมเคยใช้ละคับ ดีคับๆ

Comment

แล้วถ้าเกิด ผมจะส่งแบบEMS ทางไปรษณีย์เนีีย
              แล้วผมใส่ซองกันกระแทกหลายๆชั้น มีโอกาศมากน้อยแค่ไหนครับที่Note Book จะได้รับความกระทบกระเทือน และจะปลอดภัยมั้ยครับ

Comment

เค้าจะมีล๊อกเก๊ตของเค้านะคับ อย่างดี

Comment

เป็นผมเลือก dhl ดีกว่า ผมไม่เอา notebook มาเสี่ยงหรอกครับ

Comment

Working...
                  X