Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ ลำโพง 5.1 ขอถามความเห็น และคำแนะนำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ ลำโพง 5.1 ขอถามความเห็น และคำแนะนำครับ

เพิ่งถอย x-fi titanium มาแล้วทีนี้ อยากจะได้ลำโพงที่เอาไว้ดูหนัง กับ เล่นเกม (ทั้ง pc และ console) ไม่ทราบว่าเจ้า Inspire 5.1 Digital 5500 ราคา 3590 ประกัน 1 เดือน ของ HWH
    นี่ ok ไหมครับ

ที่ผมสนใจเจ้า 5500 เพราะมันมี optical in ซึ่งมันทำให้ต่อกับ ps3 และ xbox360 ได้โดยไม่ต้องไปซื้ออุปกรณ์อื่นเพิ่มเติม และอีกอย่าง ราคามันผมว่าถูกดีนะ - -'
    จริง ๆ ผมก็มีอีกตัวเลือกนึงเหมือนกันนะ เป็นลำโพง logitech ไม่แน่ใจว่ารุ่น x-540 หรือปล่าว
    ราคา พอ ๆ กับตัวบน + - 100 นึง ไม่แน่ใจ ประกัน 1 เดือนเหมือนกัน ร้านที่ขายก็เครือ HWH เหมือนกัน แต่มันขายอยู่คนละชั้นกัน จึงอยากรู้ว่าเสียงต่างกันประมาณไหน

อ้อ ขอถามผู้รู้อีกนิดครับ ว่า ถ้าผมต่อ สาย optical ออกไปตรงตัว decoder ของ 5500 นี่เสียงที่ได้มามัน มาจาก soundcard โดยตรง หรือว่า เป็นเสียงจาก decoder อีกทีอะครับ

อีกอย่างเคยเห็นคุณ battlecruiser บอกว่า เหมาะกับ ต่อจาก เครื่องเล่น DVD และ เกม console
    มากกว่าต่อ จาก pc นี่เพราะอะไรเหรอครับ เสียงมันไม่ค่อยเหมาะเหรอครับ

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

eacan a-200 เอาขาตั้ง 3990
    ไม่เอา 2890
    zeer ชั้น 2

Comment

Working...
    X