Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dead Island Co-op On Tunggle By Ketaro มาร่วมกันฆ่า Zombie กันเถอะ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dead Island Co-op On Tunggle By Ketaro มาร่วมกันฆ่า Zombie กันเถอะ....

*** Update ตอนนี้ผมได้ขอห้องกับทาง Tunggle ไว้แล้ว Search เลยชื่อว่า "Dead Island [TH]"

สามารถจอยมาเล่นกับคนไทยด้วยกันได้เลยจ้า ^-^ อย่าลืมปรับเป็น Lan กันด้วยละ

สวัสดิ์จ้าาาาทุกคนวันนี้ก็เป็นอีกวันที่เกมอย่าง Dead Island ออกมาแต่เกมแบบนี้เล่นคนเดียวจะไปสนุกอะไรมาชวนเพื่อนเล่นกันดีกว่าจ้า

-== วิธีทำ ==-

1.ลงเกม Dead Island (จะRepackหรือSteam Backup ได้หมด)

2.Download Crack Co-op ของผมไปทับตัวเกมได้เลย (ตัวนี้ผมรวมกับ Update-1 แล้วนะครับไม่ต้องลงเพิ่ม)

3.Download SmartSteam อันนี้พระเอกเลยทีเดียวขาดไม่ได้ (ใครมีSteamอยู่แล้วจะทับหรือแยกโฟลเดอร์ก็ได้นะครับ)

4.เปิดโปรแกรม SmartSteam ทิ้งไว้เลยจร้า

5.เข้าโปรแกรม VPN เช่น Tunggle หรือ Hamachi (หรือเล่นผ่าน Steamเลยก็ได้แต่ไม่รู้ว่าจะเจอเพื่อนหรือเปล่า)

6.เข้าเล่น Dead Island ได้เลยจ้าาาาา (Add ผมก็ได้นะ SteamID:suwichaox)

7.สำคัญเลยใน Option จะมีให้เลือก Online ก็ปรับให้เป็น Lan ด้วยนะจ๊ะถ้างั้นไม่เจอแน่นอน ^0^ (ปรับเฉพาะผู้ที่เล่นผ่าน VPN เท่านั้นนะครับ ถ้าเป็น Steam ปรับเป็น Online เหมือนเดิม)

-== เกือบลืม!!! ==-

ใครที่เข้าไปแล้วกด ESC ในส่วน Game Lobby ยังใช้ไม่ได้นะครับ เล่นให้ผ่าน ACT1 ก่อนนะครับ ถ้าผ่านแล้ว Game Lobby จะสามารถใช้ได้แล้วครับ

-== Crack Co-op 1.2.0 ==-

http://www.mediafire.com/?lv02v20mmecbc0k

*** Update 24/9/54 Patch Game

>>> Download คลิกที่นี่ <<

-== Smart Steam==-

http://www.mediafire.com/?71e169xmum1c9xu

-== Tunggle==-

http://downloads.tunngle.biz/softwar..._v4.3.2.4e.exe

-== การปิดเสียงไมค์คนอื่นในเกม ==-
    Credit : [K]etaro-Master@OCZ
    1. Download ไฟล์ Dead Island Helper คลิกเลยจ้า
    2.แตกไฟล์ใน Folder เกม
    3.เปิดไฟล์ Dead Island Helper.exe
    4.คลิกขวาที่โปรแกรมด้านล่างขวา Taskbar
    5.เลือกที่ลงเกมไว้
    6.เลือก Disable in-game Voice เพื่อปิดเสียงไมค์ในเกมทั้งหมด

7.เข้าเกมโลด (ให้ปิดโปรแกรมนี้ทิ้งไว้ด้วยนะครับ)

-== Screen Shot จ้าจากผมเอง ==-

-== Test Smart Steam==-

BORKED

-== Group Steam เข้ามา Join ได้เลยจ้าทุกคน==-

***** ประกาศ การเข้าเล่นกับเพื่อนใน Group แบบแน่นอน *****Credit : [K]etaro-Master

1.เข้า Smart Steam กด Community ด้านบน เลือก Group : [TH] Dead Island Co-op ถ้าไม่มีคลิกเข้าที่นี้ อย่าลืมกด Join ด้วยละ
    2.ให้เข้า " Enter chat room " ทางด้าน ขวามือ ใน Group
    3.เมื่อเข้าแล้วจะเป็นห้อง Chat รวมให้รอหรือเรียกคนใน List Group
    4.เข้าเกมจนหรือหน้าเมนูเกม
    5.กดปุ่ม Shift + Tab จะเป็นเมนู Steam Community
    6.อยากเล่นกับใครกดคลิกขวา ชื่อเพื่อนใน Chat แล้วกด Join Game ตามได้เลย

อยากให้คนใน Group หรือแค่เพื่อนๆในนี้เล่นกันทำตามวิธีนี้นะจ๊ะ Credit : [K]etaro-Master

***** แจกเกม Steam แท้ๆ Portal เลยถึงวันที่ 20 นี้้เท่านั้น *****

Last edited by ketaro121; 24 Sep 2011, 23:35:12.

Co-op น่าเล่นดี

Comment

ขอบคุณครับ เดี๊ยวไว้จะเล่นกับเพื่อนดูหน่อย :-D

Comment

รบกวนนิดสิครับ tunggle นี่ผมหาห้อง dead island ไม่เจอน่ะครับ ปกติเค้าจะเข้าไปที่ห้องไหนกันหรอครับ

Comment

Originally posted by AAAke View Post
          รบกวนนิดสิครับ tunggle นี่ผมหาห้อง dead island ไม่เจอน่ะครับ ปกติเค้าจะเข้าไปที่ห้องไหนกันหรอครับ
          ช่องซ้ายบนจะมี Search อยู่พิมพ์ไปเลยว่า Dead Island ครับ

Comment

Originally posted by ketaro121 View Post
            ช่องซ้ายบนจะมี Search อยู่พิมพ์ไปเลยว่า Dead Island ครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

co-op นี่เล่นได้กี่คนหรอครับผม..

Comment

เล่น Online ได้หลังจบฉากเริ่ม อยุ่ ๆ มีใครไม่รู้มาลุยก้วยเฉยเลย - -'' ตกใจหมด สนุกดี ซอมบี้อึดดีอะ รู้สึกได้อารมณ์กว่าตี ที 2 ที ตาย

แต่รำคาญเสียง Mic จาก Stream มากเลย มันปิดไม่ได้ -_- เสียงก้องไปหมดเลยอะ เล่นกับฝรั่งรู้สึกมันแลค ๆ ไม่รู้เราหรือเขาแลค ฮ่าา
                Last edited by ProdigiouS; 7 Sep 2011, 16:00:43.

Comment

Originally posted by nongnomsod View Post
                  co-op นี่เล่นได้กี่คนหรอครับผม..
                  ตอนนี้สูงสุด 4 จร้าแต่คาดว่าน่าจะมี Mod ทำให้เล่นได้ 8-16 เร็วๆนี้จ้า

Comment

ไม่ทราบว่าถ้าใช้ตัว Steam backup แล้วต้องใช้ Smartsteam ไหมครับ เพราะกะจะลอง Hamachi กับเพื่อนดู (เพราะว่ามี Steam แท้อยู่ เลยไม่อยากลองอะไร)

Comment

ไม่อยากลง Smartsteam เลยจะเล่นได้ไหมอะพอดีมีสตีมแท้

Comment

เอา save เล่น single มาลงต่อได้เปล่าหว่า ผมหาที่ลง save ไม่เจอใครทราบบ้างอยู่ที่ใด

Comment

Originally posted by NerdBullet View Post
                          ไม่ทราบว่าถ้าใช้ตัว Steam backup แล้วต้องใช้ Smartsteam ไหมครับ เพราะกะจะลอง Hamachi กับเพื่อนดู (เพราะว่ามี Steam แท้อยู่ เลยไม่อยากลองอะไร)
                          ไม่ต้องก็ได้ครับไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเพราะ Steam จะเห็นเป็นเกม Duke Forvever Demo จ๊ะ

Originally posted by imnambarn View Post
                          ไม่อยากลง Smartsteam เลยจะเล่นได้ไหมอะพอดีมีสตีมแท้
                          ไม่ต้องลงก็ได้จ๊ะเปิด Steam แท้แล้วเข้าเกมได้เลยไม่มีปัญหาจ้า

Originally posted by GoDZa View Post
                          เอา save เล่น single มาลงต่อได้เปล่าหว่า ผมหาที่ลง save ไม่เจอใครทราบบ้างอยู่ที่ใด
                          รู้สึกว่าไม่ได้อ่าครับ Save Steam มันฝังที่ Steam เลย ส่วน Single จะแยกส่วนมาข้างนอกแทน

Comment

Originally posted by ketaro121 View Post
                            ไม่ต้องก็ได้ครับไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเพราะ Steam จะเห็นเป็นเกม Duke Forvever Demo จ๊ะ

ไม่ต้องลงก็ได้จ๊ะเปิด Steam แท้แล้วเข้าเกมได้เลยไม่มีปัญหาจ้า

รู้สึกว่าไม่ได้อ่าครับ Save Steam มันฝังที่ Steam เลย ส่วน Single จะแยกส่วนมาข้างนอกแทน
                            แ้ล้วจะสามรถเล่น coop ได้ป่าวครับ

Comment

Originally posted by imnambarn View Post
                              แ้ล้วจะสามรถเล่น coop ได้ป่าวครับ
                              ได้จ๊ะเล่น Coop ได้เมื่อกี้ลองแบบ Steam เปล่าๆดูใช้ได้เช่นกันครับ

Comment

Working...
                              X