Announcement

Collapse
No announcement yet.

g1s กับ need for speed มาดูเฟรมเรตกัน+อุณหภูมิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• g1s กับ need for speed มาดูเฟรมเรตกัน+อุณหภูมิ

no overclock
    รัน vista 32 PREMIUM แรม 2g/667

ตัวนี้รันใช้งานปกติ
    Last edited by superego1g; 17 Feb 2008, 00:58:55.

อีกหน่อยคงมีบล็อกน้ำ แบบ ps3 - -

Comment

นั่นยังไม่ได้ oc สักอย่างเลยเหรอ ทำไมอุณหภูมิขึ้นแบบนั้นเลยล่ะ
      แล้วถ้าไป oc แล้วเล่นเกมส์เนี่ยบอร์ดไม่ไหม้ไปเลยเหรอ น่ากลัวจัง

Comment

โหยท่าน ปรับซะสุด เอาลบหยักออกคงจะลื่น

Comment

ร้อนแรงจัง ^^

แต่เกมนี้ผมรุ้สึกว่า AA4X กับ 8X มันไม่ต่างกันเลยหว่า หรือผมตาไม่ดีน้อ

Comment

เฟรมเรต 25 26 ก็ลื่นไม่สะดุดนะครับ แต่ห่วงที่การ์ดอะครับทำงานหนักเต็มที่ร้อนสุดๆแต่ถ้าตั้งลงกว่านี้ อุณหภูมิมันคงไม่สูงแบบนี้หรอกครับ อันนี้คือลองรันเต็มที่ดูครับว่ามันจะร้อนขนาดไหนผลที่ออกมาก็ร้อนเกือบร้อยครับ
            แต่มันก็ยังอยู่ได้นะครับจากที่เทสมา2-3 ชั่วโมง
            Last edited by superego1g; 17 Feb 2008, 00:32:11.

Comment

ดูเกมอื่นให้ด้วยครับ ขอแบบนี้เลย
              กำลังชอบ

Comment

จากที่ทดสอบกับเกมส์นี้ ไม่มีอาการแฮงค์รึว่าตัวเกมส์ดีดออกครับกับการตั้งhigh หมด จากอุณภูมิสูงๆแบบนี้ถือว่าระบบระบายความร้อนสุดยอดจริงๆครับ เดี๋ยวเทสเกมส์อื่นเสร็จแล้วจะเอามาให้ดูกันอีกว่าเกมส์อื่นๆมีผลต่อความร้อนเครื่องขนาดไหน

Comment

ร้อนแรงมากครับ
                  Ps. เสริมนิดนึงครับ เวลาจะ Cap ภาพ ให้กด Alt ด้วยครับ จะได้เฉพาะหน้าต่างนั้น ๆครับ ไม่ต้องเอามาตัดเลย

Comment

โด่

มันแรงขนาดนั้นเลย รู้งี้เล่นตัวนั้นดีก่า เซงเลยครับ หุหุ

Comment

G1S กับเฟรมเรตเกมส์ + อุณหภูมิ

มาดู FIFA 08 กันต่อ รันตัว0sเดิม no overclock

จากที่ปรับ high หมด เล่นแล้วลื่นมากครับเฟรมเรตอยู่ที่60 เฟรมเรตล่นลงช่วงภาพรีวิวเท่านั้นอยู่ที่ประมาณ30 ความร้อนก็ไม่สูงมากครับกับเวลาเทส 2 ชั่วโมง
                      Last edited by superego1g; 17 Feb 2008, 16:39:23.

Comment

Fifa นี่ ภาพงดงามเลยจริง ๆ -*-

Comment

แจ๋วๆเอาเกมอื่นด้วย
                          ดันๆ

Comment

call of duty 4 ต่อเลยครับ

เฟรมเรตตกในด่านไรเฟิล ความร้อนขึ้นกระฉูดครับเกมส์นี้กับการตั้งhigh กับความละเอียด 1280x1024 รึว่าเป็นกับเทสมาทั้งวันไม่ได้พักเครื่องเลย
                            Last edited by superego1g; 17 Feb 2008, 22:53:52.

Comment

ต่ออีกครับ
                              ดันๆ
                              อย่างนี้ต้องถอยสักเครื่อง G1s
                              60k

Comment

Working...
                              X