Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ EN6800อัลตร้ากับ7900gs

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ EN6800อัลตร้ากับ7900gs

ผมได้เอา6800 อัลตร้า ไปเคลมทาง Dcom แล้วทางDcomบอกว่าไม่มีของในตอนนี้ เลยเอา ตัว 7900gs มาเปลี่ยนแทน
    ผมว่า7900gsแรงกว่าเหนๆๆแต่ว่า ผมเสียดายเพื่อนๆๆว่า
    เรื่องระบายความร้อน กับความคุ้มค่า
    เพื่อนว่าอันไหนดีกว่ากัน
    แต่ผม ซื้อ EN6800อัลตร้ามา 28000บาท แต่ต้องมาแลกกับ 7900gs ตัวไม่ถึงหมื่น เพื่อนๆๆว่าคุ้มไหม

ผมอยากรู้เรื่องระบายความร้อนของ 7900gs
    เพราะผมเล่นนานกลัวความร้อนขึ้นแล้ว จะกระตุ๊ก

ผมจะเลือกไรดีกว่ากันถามเพื่อนๆๆนะครับ

Originally posted by S@kuR@ View Post
    ผมได้เอา6800 อัลตร้า ไปเคลมทาง Dcom แล้วทางDcomบอกว่าไม่มีของในตอนนี้ เลยเอา ตัว 7900gs มาเปลี่ยนแทน
    ผมว่า7900gsแรงกว่าเหนๆๆแต่ว่า ผมเสียดายเพื่อนๆๆว่า
    เรื่องระบายความร้อน กับความคุ้มค่า
    แต่ผม ซื้อ EN6800อัลตร้ามา 28000บาท แต่ต้องมาแลกกับ 7900gs ตัวไม่ถึงหมื่น เพื่อนๆๆว่าคุ้มไหม

ผมอยากรู้เรื่องระบายความร้อนของ 7900gs
    เพราะผมเล่นนานกลัวความร้อนขึ้นแล้ว จะกระตุ๊ก

ผมจะเลือกไรดีกว่ากันถามเพื่อนๆๆนะครับ

ลืมบอกไปว่า ของ ASUS

Comment

spec สูงกว่า ตัวเดิม ทุกประการ แรงกว่าด้วย ผมเอา 7900 GS ASUS

Comment

Originally posted by S@kuR@ View Post

ผมว่าไม่คุ้มครับ (ทางจิตใจด้านราคา)
        แต่เรื่องความแรงคุ้มครับ แรงกว่าแน่ ๆ
        7900gs แรงกว่าครับ
        ตัว 6800อัลตร้า = 7600 GS (ประมาณ)

Comment

จิงอยู่ครับที่แต่ก่อน 6800 ของท่านราคาแพง แต่ถ้าท่านขาย 6800 ของท่านตอนนี้ราคาก้อลดลงมาอย่างมาก 16ท่อ กะ 20ท่อของ 7900gs ท่านก้อไม่น่าทำใจยากนะครับ

Comment

คุ้ม สุดๆ

Comment

โครตคุ้มเลย Dcomใจปล่ำมาก
              ถ้ายังกังวลเรื่องซิ้งเดิมๆนะครับผมใช้อยู่ก็บอกได้เลยว่าหายห่วงครับถึงมันจะอันเล็กและอุฌหภูมิจะสูงแต่มันใช้ได้ไม่มีปัญหาแน่นอนผมทดสอบมาแล้วแต่หากจะOCเพิ่มควรจะเปลี่ยนไปใช้ตัวใหญ่ขึ้นครับ แล้วอีกอย่าง7900GSมันก็ร้อนน้อยกว่า6800Ultraมากครับซิ้งมันเลยไม่อลังการเท่า
              Last edited by fedora038; 2 Feb 2007, 18:46:22.

Comment

Working...
              X