Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของเก่าของเขา แต่ใหม่ของผม EIZO L567

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของเก่าของเขา แต่ใหม่ของผม EIZO L567

วันนี้ไปเดินหาดูจอ LCD มา ไปดูมาหลายร้านมีไห้เลือกมากมาย เลือกไม่ถูกครับ ว่าจะกลับแล้วเหลือบไปเห็น เจ้าตัวนี้ถูกใจครับ เป็นมือสอง ขนาด 17 นิ้ว ฟูสกีน ปรับความระเอียดได้สูงสุด 1280 x 1024 เขาตั้งราคาไว้ที่ 3900 ต่อแล้วได้ 3800
    เลยลองไห้เขาต่อไห้ดู สภาพยังใหม่ แต่อาจจะตกรุ่นแล้ว มาดูกันครับ

ที่ตัวจอมีลำโพง Stereo สามารถต่อเสียงออกที่จอได้เลย

หน้าจอสามารถหมุนซ้ายขวาได้ 45 องศา ครับ

ด้านหลังมีช่องเสียบ D-Sub mini 15 pin, DVI-D 24 pin (switchable) เป็น DVI Standard 1.0 ครับ

ก็เอามาให้ดูกันเล่นๆ พวกท่านคิดว่าคุ้มหรือป่าวกับ เงินที่เสียบไป 3800 บาท แต่ยังไงก็ชื้อมาแล้ว เหอๆ..
    Last edited by one; 18 Dec 2007, 23:37:14.

เฮ้ย ท่าน จอเอียงได้ด้วยหรอ อิอิ
    มี DEAD อะป่าวเพ่
    อั่นแน่มีแปรงสีฟันด้วย ของเพ่หรอ หุหุ

Comment

แล้วมัน Mod ตรงไหนงับ ==a? ผิดห้องแหงม =="

Comment

อิอิ...มีเอามาโชวอีกนึกว่าเรารู้กัน2คนนะนี่

Comment

Originally posted by tee_karb View Post
          เฮ้ย ท่าน จอเอียงได้ด้วยหรอ อิอิ
          มี DEAD อะป่าวเพ่
          อั่นแน่มีแปรงสีฟันด้วย ของเพ่หรอ หุหุ
          ไม่มี DEAD เช็ค ก่อนซื้อครับ กลัวเหมือนกาน อิอิ....
          แปลงเอาไว้แปลงสามเวลา สามอัน
          Originally posted by Teardrop View Post
          แล้วมัน Mod ตรงไหนงับ ==a? ผิดห้องแหงม =="

ไม่รู้จาเอาไปลงห้องใหนครับ ถ้าผิดห้องต้องขออภัยด้วย โมเปลี่ยนจอไงท่าน เหอๆๆ

Originally posted by dordeg View Post
          อิอิ...มีเอามาโชวอีกนึกว่าเรารู้กัน2คนนะนี่

อย่าเอ็ดไป อิอิ ... เดี๋ยวเขารู้กันหมด กร้าก กกกกก
          Last edited by one; 18 Dec 2007, 21:08:21.

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
            mod ตอนมันหมุนได้ไงคับ อิอิ

Comment

Originally posted by narciszuzs View Post
              mod ตอนมันหมุนได้ไงคับ อิอิ
              ไม่หมุนได้อย่างเดียวนะ หงายหน้าขึ้นฟ้าได้ด้วย

Comment

อืมมม...ตกรุ่น เห็นแล้ว

อยากเห็นตอนมันตกจากโต๊ะอ่ะ

มันจะยังใช้ได้ดีหรือเปล่า?

Comment

น่าจะดีนะครับ ยี่ห้อเทพ

Comment

Originally posted by โชติก View Post
                    อืมมม...ตกรุ่น เห็นแล้ว

อยากเห็นตอนมันตกจากโต๊ะอ่ะ

มันจะยังใช้ได้ดีหรือเปล่า?
                    กำ เลยท่าน แช่งกันซะงั้นยิ่งเสียวๆอยู่ ตกรุ่นยังไช้ได้ถ้าตกโต๊ะคงเดี้ยงแน่เลย เหอๆ.......

Comment

เคยคิดจะซื้อจอยี่ห้อนี้แบบของใหม่อยู่เหมือนกันครับ แต่สู้ราคาไม่ไหว เลยหันไปซื้อ Acer แทน

ว่ากันว่ายี่ห้อนี้ดีมากในแง่การนำไปใช้ด้านตกแต่งภาพ เพราะมีความเที่ยงตรงของสีสูงมาก พวก

Graphic Designer ชอบใช้กัน แถมยัง Made In Japan ด้วย ของคุณดูจากรูปด้านหลังจอก็

Made In Japan นี่ครับ ของดีแน่นอน ถ้าใช้ต่อได้อีก 2-3 ปี โดยไม่มี Dead Pixel ผมว่าคุ้มครับ

Comment

Originally posted by Silent Knight View Post
                        เคยคิดจะซื้อจอยี่ห้อนี้แบบของใหม่อยู่เหมือนกันครับ แต่สู้ราคาไม่ไหว เลยหันไปซื้อ Acer แทน

ว่ากันว่ายี่ห้อนี้ดีมากในแง่การนำไปใช้ด้านตกแต่งภาพ เพราะมีความเที่ยงตรงของสีสูงมาก พวก

Graphic Designer ชอบใช้กัน แถมยัง Made In Japan ด้วย ของคุณดูจากรูปด้านหลังจอก็

Made In Japan นี่ครับ ของดีแน่นอน ถ้าใช้ต่อได้อีก 2-3 ปี โดยไม่มี Dead Pixel ผมว่าคุ้มครับ

อ่อ....ขอบคุณมากครับที่มาให้ความกระจ่าง ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับจอเท่าไหร่ ไปเดินหาดูพวก Samsung LG Aser ของใหม่มีตัวเลือกเยอะ เลือกไม่ถูกว่าจะเอาแบบใหนดี พอดีไปเห็นตัวนี้เป็นมือสอง ชอบที่มันหมุนซ้ายหมุนขวาได้แล้วก็ปรับระดับความสูงต่ำ หงายหน้าหงายหลังได้ ถูกใจมาก เลยให้ร้านเขาต่อให้ดูเช็คแล้วไม่มี DEAD เลยตัดสินใจเอามา โดยที่ไม่รู้ว่ามันดีหรือไม่ดี เพราะยี่ห้อนี้ผมไม่เคยได้ยินซื่อ ด้วยความสงสัยเลยเอามาลงไว้ ไม่ได้มีเจตนาอื่นแอบแขวง

Comment

เยี่ยมครับซื้อที่ไหนอะ แล้วเขายังมีขายอีกปะ PM บอกต่อหน่อยครับ

Comment

17 นิ้ว 3800 คุ้มครับ

Comment

คุ้ม เก่าแต่เก๋า แจ่มโบ๊ะ

Comment

Working...
                              X