Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ CROSS FIRE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ CROSS FIRE

เมื่อวานไปพันทิพย์ ร้าน เจได จะซื้อ 3850 ปรากฎว่าหมดครับ คราวนี้เดินหาจนขาขวิดเลยครับ ราคานี้หาไม่ได้แล้วจริงๆ เลยอยากจะถามว่า ถ้าเราซื้อการด์ ยี่ห้ออื่น แต่ชิฟ 3850 เหมือนกัน มาทำ CROSS FIRE ได้หรือไม่ครับ แล้วถ้า ยี่ห้อเดียวกัน (ASUS) แต่เม็ดแรมต่างยี่ห้อกันต่างความเร็วกันและต่างความจุกันมันจะสามารถใช้ร่วมกันได้ไหมครับ เมื่อวานเดินหาเจอASUS 3850 แรมต่างกันเลยไม่กล้าซื้อมาใช้ครับกลัวใช้ไม่ได้ เลยมาถามท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ไม่รู้เหมือนกัน แต่น่าจะได้ ดันไป

Comment

ต่างยี่ห้อได้ครับ ต่างรุ่นยังได้เลย แต่ต้องเป็น series 3800 เหมือนกัน

ในกรณีที่ต่างรุ่น ตัวประมวลผลจะเป็นตัวที่ต่ำกว่านะครับ

แต่ 3850 อย่า CF เลยครับ เปลืองไฟ ขายทิ้งเพิ่มเงินนิดหน่อย ซื้อพวก 48 ดีกว่า

Comment

Working...
      X