Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu P4 3.0GHZ อุณหภูมิ 65-71

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu P4 3.0GHZ อุณหภูมิ 65-71

คือมันปกติมั้ยแล้วเป็นที่อะไรหรอคับ ผมทาซิลิโคนแล้วนะคับ ไปดูในไบออสทีไรอุณหภูมิก็เท่านี้เลยคับ ไม่หายซักที ส่วนซิงค์พัดลมมันหมุนอยู่ที่ 2100กว่าrpm อย่างนี้มันปกติมั้ยหรอคับ แล้วมันเป็นที่อะไรหรอคับ ช่วยบอกทีนะคับ

65-71 นี่ใช้ธรรมดาหรือ Full load ครับ

Comment

ถ้า775 รหัส 5XX 6X0 ถือว่าปกติครับไม่ร้อน แต่ถ้า 6X1 นั้น ถือว่าร้อนไปหน่อยนะ
      ของผม631@ 4.0Ghz 1.2V ประมาณ 50-70(Full load) ซิ้งเดิมๆใส่ ปากแตร(คล้ายๆปากแตร คาร์บิลเลย์เตอร์)
      ถ้าพัดลมCPUทำงานเต็มที่ประมาณ 4800รอบ บอดสั่นเลย

Comment

ธรรมดาหรือFULL load นี่คือยังไงหรอคับผมมือใหม่อะคับ คือผมไม่เคยไปยุ่งกับมันเลยอะคับ แบบเดิมๆ ไม่เคยoverclockอะไรเลยอะคับ อูณหภูมิที่ว่านี่อยู่ในห้องแอร์นะคับ เห้อ งงมาก ของผม630หรือ631นี่แหละคับ ไม่แน่ใจอะคับ ที่มันเป็น775 3.06GHZ (2cpu) อะคับ เลยอยากรู้ว่าเป็นที่พัดลมหรือซีพียูอะคับ หรือว่าไง ช่วยบอกหน่อยนะคับ ขอบคุนคับ

Comment

ปกติพวก Pentium 4 / Pentium D มักจะร้อนอยู่แล้วครับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
            ปกติพวก Pentium 4 / Pentium D มักจะร้อนอยู่แล้วครับ
            +1 ไม่พังหรอกครับ ฟังธง เพราะเคยใช้มาหลายปี ซิ้งไม่เปลี่ยนด้วย

Comment

full load ก็ึืคือมันทำงาน 100% ดูได้จาก task manager (ctrl+alt+delete)

Comment

ของผม P4 2.8 520presscott zink stock เปิดปกติ 85+ แกะออกมาทาซิลิโคนหลายรอบก็ไม่หาย
                วันนี้เปลี่ยน zink ของ ซิ่งมาเตะ อะไรทำนองนี้อ่ะ s1284 เหลือ 45-51 ง่วยๆ

Comment

รุ่นนี้ปรกติครับ มันร้อนเป็นนิสัย

Comment

อีกเสียง...ปรกติครับ

Comment

โลกร้อน

Comment

ของผม p4 660 เดิมๆ เล่นเนททั้งวันไม่เกิน 35
                        แปลงไฟล์ cpu ทำงาน 80-100% ตลอด 3 ชม. ขึ้นไม่เกิน 50
                        ซิงค์เดิม ซิลิโคน mx-1

ใครๆ ก็ว่า p4 ตัวนี้ร้อน ทดสอบเอามือจับซิงค์ก็ไม่ร้อน ตอนรันแตะดูก็แค่อุ่นๆ ขึ้นมาหน่อย
                        อ้อ.. อีกอย่าง ห้องไม่แอร์ครับ บางวันอุณหภูมิห้องร้อนกว่า cpu ซะอีก

รูปแรกแถมอ่ะ (ก่อนจะโพสได้)
                        Attached Files
                        Last edited by bw1971; 25 May 2009, 10:08:26.

Comment

Working...
                        X