Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือผมต่อ nootbook เข้ากับ TV ไม่ได้อะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือผมต่อ nootbook เข้ากับ TV ไม่ได้อะคับ

ผมใช้ nb asus อยู่อะคับ มันให้สายที่ต่อกับ port ด้านหลัง มาเป็นหัว s-video แต่ผมต่อแล้ว
    มันไม่เห็นเกิดไรขึ้นเลยคับ ใครรู้วิธี ช่วยด้วยคับ

ของผมไปตั้งค่าใน Catalyst control center กาดจอผมเป็นของati

ถ้าพอต่อกับtvมันจะ detect ขึ้นเป็นรูปtv แล้วก็คลิกขวาที่รูป tvแล้วเลือก clone มันจะออกทั้ง2จอ

Comment

คือผมม่ายได้ลง ATI atalyst control center อะคับ คือตอนซื้อเค้าลงมาให้ (ตอนลงเค้า
      หา driver กับวุ่นเลยคับเพราะผมให้เค้าลง NFS carbon แต่มันเล่นไม่ได้ ไม่รู้เค้าใช้ตัวใหน)
      คืออย่างนี้ผมต้องลงตัว ATI atalyst control center ด้วยป่ะคับ(ถ้าลงหาได้ที่ไหนคับของผม x1700)
      แล้วถ้าไม่มีตัวนี้ set แบบปรกติได้เลยป่ะคับ แต่ก็ขอขอบคุณ tnpsound มากๆ เลยนะคับ
      Last edited by valentino_nut; 9 May 2007, 11:17:16.

Comment

ต้องลง Catalyst control center ด้วยครับเอาจากแผ่นdriverที่มีมาให้ก็ได้ ส่วนdriver ก็ใช้ตัวที่โหลดมาใหม่ เพราะของผมตอนซื้อมาdriver ที่ให้มากลับเครื่องมันลงแล้วเล่น nfs cabon ไม่ได้เหมือนกัน ผมไปโหลดที่ www.ati.com มันก็เล่นไม่ได้ จำได้ว่าไปหาใน google

ถ้าแผ่น driver ที่มีมาให้ไม่มี Catalyst control center มาให้ก็ไปโหลดที่

http://ati.amd.com/support/drivers/x...atedip-xp.html

Comment

ขอบคุณมากนะคับ คือคุณ tnpsound ใช้ nootbook รุ่นอะไรเหรอคับ ของผม a8jp
          ถ้ารุ่นเดียว วันหน้าจาได้มาสอบถามอีกคับ
          Last edited by valentino_nut; 11 May 2007, 15:00:26.

Comment

ของผมขึ้นแค่Wallpaperน่ะครับ ไม่มีอย่างอื่นแล้วทำอย่างไรให้มันขึ้นตามจอคอมครับ

Comment

เราต้อง คลิ็กที่ clone display นะคับ อีกหน้ามันจะเหมือนกับ หน้าที่เรา ทำงานอยุ่ แต่ถ้าเป็น extend

( ถ้าจำไม่ผิดนะ ) มันจะ เชื่อมต่อกันเป็น สอง จอ บอกละเอียดกว่านี้คงไม่ได้นะคับ เพราะว่า การ์ดจอ

ไดร์ฟเวอร์คนละตัว คับผม อิๆ แต่ การทำ งานน่าจะเหมือนกันคับ

Comment

Originally posted by thikon View Post
                เราต้อง คลิ็กที่ clone display นะคับ อีกหน้ามันจะเหมือนกับ หน้าที่เรา ทำงานอยุ่ แต่ถ้าเป็น extend

( ถ้าจำไม่ผิดนะ ) มันจะ เชื่อมต่อกันเป็น สอง จอ บอกละเอียดกว่านี้คงไม่ได้นะคับ เพราะว่า การ์ดจอ

ไดร์ฟเวอร์คนละตัว คับผม อิๆ แต่ การทำ งานน่าจะเหมือนกันคับ
                ของผมati x1100น่ะครับ ผมว่าใช้ไดรเวอร์ตัวเก่าดูใช้ง่ายกว่าแฮะ ไม่ใช่คอนโทลเซ็นเตอร์อ่ะ

Comment

ได้ ยัง ครับ ?

Comment

กดkeyboard Fn+F5 หรืออารายที่มันสื่อถึงจอดูครับ แค่นั้นก็น่าจะขึ้นแล้ว (S-Video)

Comment

ได้แล้วครับ ต้องคลิ๊กเป็นโคลน ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X