Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำงาน 3Dmax กับลงสี CG สเป็คเท่านี้พอไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำงาน 3Dmax กับลงสี CG สเป็คเท่านี้พอไหมครับ

ทำงาน 3Dmax กับลงสี CG สเป็คเท่านี้พอไหมครับ เล่นเกมได้นิดหน่อยพอคลายเครียด

CPU : AMD2 (940) Athlon 3000+ Socket AM2 3,500
    M/B : ASUS M2NPV-MX Socket AM2 3,200
    RAM : ROX DDR2(667) 512MB*2 5,000
    HDD : SATA-II 80 GB Seagate 2,000
    DVD RW : DVD RW 16x ASUS (1608P3S) 2,000
    MONITER : BenQ FP71G+S 17" 7,000
    CASE : 1,800
    MOUSE+KEY+speaker : 1,000

พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วครับ อ้อ ถ้าราคาตรงไหนไม่ถูกช่วยปรับให้ทีครับ
    ขาดเหลืออุปกรณ์อะไรช่วยบอกทีนะครับ
    ขอบคุณมาก

แล้วก็แนะนำร้านที่ท่าน ๆ เคยซื้อเป็นประจำด้วยครับที่ไว้ใจได้ที่พันธ์ทิพย์น่ะครับ

ไม่เอาม้านะ ^^

Comment

RAM น้อยไปหน่อยนะ น่าจะ 2 จิ๊ก แต่ก็เกินงบ ไปหน่อย มั้งสำหรับคุณ การ์ดจอคุณเอาไรอ่ะ บอกแค่นี้ ถ้าไม่มีการ์ดจอจะแปลกๆเนอะ ผมว่าร้านเจได โอเคนะ เจ๊ แก น่าจะสอยๆราคาลดได้นิดหน่อยบางทีแรม อาจได้ถึง 2 จิ๊กเพราะ 3DMAX กินแรม กับเสปคการ์ดจอพอควร ลองเทียบกับ Intelบ้างก็ดีนะครับ มันช่วยการเรนเดอร์ภาพ ได้ดีเหมือนกัน ไม่รู้ท่านอื่นจะว่าไง คนรูเร็วนา

Comment

การ์ดจอเค้าใช้ออนบอร์ดครับ MB ตัวนี้มัน Integrated

ถ้าทำงานด้านนี้ ผมแนะนำ Pentium D ดีกว่าครับ (ไม่จำเป็นต้องใช้ถึง C2D ก็ได้)

Comment

Working...
        X