Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกเมนบอร์ดให้ทีครับ สับสนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกเมนบอร์ดให้ทีครับ สับสนมาก

AM2 4400+ 65nm
    kingston 1024/667 x2
    GF 8600 GT a650 SPARK
    SEAGATE SATA II 160G
    DVD-RW LITE ON 20X

เลือก เมนบอร์ดใช้ตัวไหนดีครับ งบ ประมาณ 3000 มีช่างแนะนำ m2a-vm แต่ผมอยากได้ตัวที่ เสถียรๆ ใช้ได้นานๆอะครับ ที่บ้านค่อนข้างร้อน โอเวอร์คล๊อกมากๆ กลัวพังเร็ว แต่โอเวอร์คล๊อกได้บ้างก็ดีครับ

แล้ว แรม บัส 667 กับ 800 ความเร็วต่างกันเยอะมั้ยครับ

สับสนมากๆไม่ลงตัวสักที ขอบคุณมากครับ
    Last edited by benzharun; 5 Oct 2007, 20:20:56.

อยากโอเวอร์คล็อก ลองไปเล่น DFI INFINITY NF-M2 ดูครับ แต่รหัสบัสแรมมันรับถึง 667 ครับ

บัส 667 กับ 800 ไม่รู้สึกต่างหรอกครับ แต่บัส 667 oc นิดเดียวก็เกิน 800 แล้ว

Comment

+อีก 500 เล่น M2N-E ครับ oc ได้เสถียรพอสมควร เสียแต่อัดไฟแรมได้น้อยไปหน่อย (1.95V) บอดสวยด้วย อิอิ

Comment

ถ้าเป็น Asus คงแพงกว่า 3000 นะครับ รุ่นเล็กๆ OC ไม่ค่อยดี

Comment

ขอเป็นตัวที่ เสถียรดีกว่าครับ อยากได้แบบ ใช้นานๆ ที่บ้านร้อนครับไม่มีเงินซื้อ ฮีทซิ้งด้วย ขอบคุณครับ

Comment

assrock Alive6n อะไรนั้นมั้ยอ่ะเห็น ถูก+ดี+ocไกล

Comment

DFI INFINITY NF-M2 ใช้ตัวนี้ไปเลย oc ได้ไกลด้วย

Comment

DFI NF SLI-M2 ครับ ราคาประมาณ 3200-3300 ที่TK-com
                http://www.directron.com/infinitnfslim2.html

Comment

DFI INFINITY NF-M2 เสถียรมั้ยครับ อยากเน้นที่ใช้ได้นาน ไม่มีปัญหาอะครับ

Comment

Originally posted by benzharun View Post
                    DFI INFINITY NF-M2 เสถียรมั้ยครับ อยากเน้นที่ใช้ได้นาน ไม่มีปัญหาอะครับ
                    วางใจได้ ของเค้าสเถียรจริงๆ
                    ไม่งั้นก็ M2N-E Asus ราคา+อีก 2-5ร้อย แต่จะหาได้รึเปล่า?

Comment

Working...
                    X